Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Tiffi Thuốc Điều Trị Rối Loạn Đường Hô Hấp (Chai 30ml)

18.000đ

Mã: TIFFIXX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Thailand

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Tiffi Thuốc Điều Trị Rối Loạn Đường Hô Hấp

Tiffi điều trị các triệu chứng do cảm cúm như sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi,… hoặc viêm mũi dị ứng, viêm xoang và các rối loạn đường hô hấp trên. 

THÀNH PHẦN

  • Hoạt chất: 5ml sirô chứa: Paracetamol 120.00mg, Phenylephrin HCl 5.00mg, Chlorpheniramin maleat 1.00mg.

  • Tá dược: Glycerin, natri saccharin, màu đỏ số 40, hương cam, magiê nhôm silicat, sorbitol, polyethylen glycol 1500, natri cyclamat, methylparaben, propylparaben, propylene glycol, xanthan gum, màu vàng chanh, acid phosphoric, nước cất tinh khiết.

CHỈ ĐỊNH

Làm giảm các triệu chứng cảm thông thường nghẹt mũi, hạ sốt, giảm đau và viêm mũi dị ứng.

Tiffi
Tiffi điều trị hiệu quả các triệu chứng viêm mũi dị ứng

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Dùng theo đường uống.
  • Trẻ từ 6 tháng – 1 tuổi: 1/2 thìa cà phê (2.5ml/lần), 4 lần/ngày.
  • Trẻ từ 1 – 2 tuổi: 3/4 thìa cà phê (3.75ml/lần), 4 lần/ngày.
  • Trẻ từ 2 – 6 tuổi: 1 thìa bà phê (5ml/lần), 4 lần/ngày.
  • Trẻ từ 6 – 12 tuổi: 1 – 2 thìa cà phê (5 – 10ml/lần), 4 lần/ngày.
  • Người lớn: 2 thìa cà phê (10 ml/lần), 4 lần/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc Tiffi.

  • Bệnh nhân cao huyết áp, nhịp nhanh thất, huyết khối ngoại biên, huyết khối mạch màng treo ruột.

  • Bệnh nhân bị bệnh tụy hay gan cấp tính.

  • Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, phụ nữ có thai và cho con bú, bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị – tá tràng, bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO).

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Dùng liều cao và kéo dài có thể gây tổn thương ở gan.

  • Thường gặp: ngủ gà, an thần, khô miệng, kích động thần kinh, bồn chồn, lo âu, khó ngủ, người yếu mệt, choáng váng, đau trước ngực, run rẩy, dị cảm đầu chi, tăng huyết áp, nhợt nhạt,… 

  • Ít gặp: ban đỏ, mày đay, kích thích dạ dày, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày, loạn nhịp tim, nhịp tim chậm, co mạch ngoại vi và nội tạng làm giảm tưới máu cho các cơ quan này, suy hô hấp, cơn hưng phấn, ảo giác, hoang tưởng,… 

  • Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG 

  • Không dùng thuốc quá 7 ngày. Nếu cơn đau kéo dài hơn 5 ngày phải tham khảo ý kiến thầy thuốc.

  • Liên quan đến Paracetamol: theo dõi chức năng gan, thận trong trường hợp điều trị kéo dài hoặc suy gan, thận. Bệnh nhân nghiện rượu dùng chế phẩm dài ngày có thể gây độc tính trên gan.

  • Liên quan đến Phenylephrine: thận trọng trên bệnh nhân phù, xuất huyết, nhồi máu cơ tim, xuất huyết màng ngoài tim, hoại tử ruột, hoại tử gan và thận.

  • Liên quan đến thuốc kháng histamin

Bệnh nhân bí tiểu bẩm sinh, tiền sử hen phế quản, tăng áp suất nội nhãn, tuyến giáp hoạt động quá mức, bệnh tim mạch. Các thuốc kháng histamin cũng có thể làm đặc dịch phổi và có thể ngăn chặn sự khạc đờm và sự dẫn lưu ở xoang.

Người già: thuốc kháng histamin có thể gây chóng mặt, ngất, hạ huyết áp, lẫn lộn. Hạn chế bằng cách giảm liều.

Trẻ em: quá liều thuốc kháng histamin có thể gây ảo giác, co giật, chết. Đối với trẻ sơ sinh gây kích thích. Hạn chế: dùng đúng liều chỉ định.

  • Cần thận trọng khi phối hợp với các chế phẩm khác có chứa Paracetamol, Phenylephrine và Chlorpheniramine

  • Không dùng quá liều chỉ định.

Paracetamol

  • Phản ứng phụ nghiêm trọng trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao nhưng nghiêm trọng, thậm chí đe dọa tính mạng bao gồm hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc: toxic epidermalnecrolysis (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mũ toàn thân cấp tính: acute generalizedexanthematous pustulosis (AGEP).

  • Triệu chứng của các hội chứng trên được mô tả như sau:

Hội chứng Steven-Jonhson (S JS): là dị ứng thuốc thể bọng nước, bọng nước khu trú ở quanh các hốc tự nhiên: mắt, mũi, miệng, tai, bộ phận sinh dục và hậu môn. Ngoài ra có thể kèm sốt cao, viêm phổi, rối loạn chức năng gan thận. Chẩn đoán hội chứng Steven-Jonhson (S JS) khi có ít nhất 2 hốc tự nhiên bị tổn thương.

Hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN): là thể dị ứng thuốc nặng nhất, gồm:

  • Các tổn thương đa dạng ở da: ban dạng sởi, ban dạng tinh hồng nhiệt, hồng ban hoặc các bọng nước bùng nhùng, các tổn thương nhanh chóng lan tỏa khắp người.

  • Tổn thương niêm mạc mắt: viêm giác mạc, viêm kết mạc mủ, loét giác mạc.

  • Tổn thương niêm mạc đường tiêu hóa: viêm miệng, trợt niêm mạc miệng, loét hầu, họng, thực quản, dạ dày ruột.

  • Tổn thương niêm mạc đường sinh dục, tiết niệu.

  • Ngoài ra còn có các triệu chứng toàn thân trầm trọng như sốt, xuất huyết đường tiêu hóa, viêm phổi, viêm cầu thận, viêm gan,… tỷ lệ tử vong cao 15 – 30 %.

  • Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP): mụn mủ vô trùng nhỏ phát sinh trên nền hồng ban lan rộng. Tổn thương thường xuất hiện ở các nếp gấp như nách, bẹn và mặt, sau đó có thể lan rộng toàn thân. Triệu chứng toàn thân thường có là sốt, xét nghiệm máu bạch cầu múi trung tính tăng cao.

Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc Tiffi. Người đã từng bị các phản ứng trên da nghiêm trọng do Paracetamol gây ra thì không được dùng thuốc Tiffi trở lại và khi đến khám chữa bệnh cần phải thông báo cho nhân viên y tế biết về vấn đề này.

Thận trọng và cảnh báo đặc biệt khi sử dụng thuốc

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson(SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

  • Chai 30ml.

BẢO QUẢN

  • Bảo quản ở nơi khô mát không quá 30°C.

SẢN XUẤT

  • Thái Lan.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM.

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68.

Hotline: 1800 67 68.

Email: cskh@phanolink.com.

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Rối loạn hô hấp thường xảy ra đối với trẻ sinh thiếu tháng, vì khi sinh thiếu tháng phổi của trẻ không được phát triển hoàn thiện.

Hãy theo dõi những biểu hiện của trẻ nếu trẻ mắc chứng rối loạn hô hấp, những triệu chứng rối loạn hô hấp thường xuất hiện bất ngờ. Các triệu chứng như: khó thở, thở khò khè, nhịp thở không đều, co thắt ngực, mũi phập phồng.

Để tránh tình trạng sinh non, khi mang thai bạn cần lưu ý một số điều để hạn chế nguy cơ mắc chứng rối loạn hô hấp và những bệnh nguy hiểm đến sức khỏe của trẻ:

  • Chế độ dinh dưỡng phù hợp.

  • Tuyệt đối không hút thuốc, không sử dụng chất kích thích, không uống những thức uống chứa cồn.

  • Hãy đi khám thai định kỳ giúp bác sĩ có thể theo dõi chặc chẽ sức khỏe của mẹ và bé.

  • Hãy nghỉ ngơi và giữ gìn sức khỏe đầy đủ, tránh làm việc quá sức sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ và bé.

Tiffi điều trị các triệu chứng do cảm cúm như sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi,… hoặc viêm mũi dị ứng, viêm xoang và các rối loạn đường hô hấp trên. 

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này