Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Trị Ho, Long Đờm Bromhexin 4mg Hộp 200 Viên

40.000đ

Mã: BROMHEX004

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Bromhexin HCl 4mg.

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Trị Ho, Long Đờm Bromhexin 4mg Hộp 200 Viên

THÀNH PHẦN

Hoạt chất: Bromhexin HCl 4mg

CHỈ ĐỊNH

Làm tan đàm trong viêm khí phế quản, viêm phế quản mạn tính, các bệnh phế quản – phổi mạn tính. Bromhexin thường được dùng như một chất bổ trợ với kháng sinh khi bị nhiễm khuẩn nặng đường hô hấp.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
  • Người lớn và trẻ em trên 10 tuổi: uống mỗi lần 2 viên, ngày 3 lần.
  • Trẻ em 5 – 10 tuổi: uống mỗi lần 1 viên, ngày 3 lần.
  • Trẻ em 2 – 5 tuổi: uống mỗi lần ½ viên, ngày 3 lần.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Bệnh nhân nhạy cảm với Bromhexin hay các thành phần khác của thuốc.
  • Phụ nữ có thai 3 tháng đầu và phụ nữ cho con bú.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Hiếm gặp các trường hợp như rối loạn tiêu hóa, dị ứng trên da.
  • Có thể làm nặng thêm tình trạng ứ đàm trong phế quản ở một vài bệnh nhân không tự khạc đàm được.
  • Thông báo cho bác sĩ tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.
THẬN TRỌNG
  • Trong khi dùng bromhexin cần tránh phối hợp với thuốc ho vì có nguy cơ ứ đọng đờm ở đường hô hấp.
  • Bromhexin tác dụng làm tiêu dịch nhầy, nên có thể gây huỷ hoại hàng rào niêm mạc dạ dày; vì vậy, khi dùng cho bệnh nhân có tiền sử loét dạ dày phải rất thận trọng.
  • Cần thận trọng khi dùng cho bệnh nhân hen, vì bromhexin có thể gây co thắt phế quản ở một số người dễ mẫn cảm.
  • Sự thanh thải bromhexin và các chất chuyển hoá có thể bị giảm ở bệnh nhân bị suy gan hoặc suy thận nặng, nên cần phải thận trọng và theo dõi.
  • Cần thận trọng khi dùng bromhexin cho người cao tuổi hoặc suy nhược, quá yếu không có khả năng khạc đờm có hiệu quả do đó càng tăng ứ đờm.
BẢO QUẢN

Để ở nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30°C,tránh ánh sáng.

SẢN XUẤT

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này