Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy
Placeholder

Thuốc Trị Cảm Sốt, Sổ Mũi Hapadcol 250 Flu Hộp 24 Gói

48.000đ

Mã: HAPACOX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol 250mg, chlorpheniramin 1.5mg

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Trị Cảm Sốt, Sổ Mũi Hapadcol 250 Flu Hộp 24 Gói

THÀNH PHẦN

Paracetamol 250mg, chlorpheniramin 1.5mg

CHỈ ĐỊNH

 Điều trị các trường hợp: Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết. Dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm da tiếp xúc hay viêm mũi vận mạch do histamin. Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,…. 

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  •  Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt.
  • Cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ ngày.
  • Trẻ em 4 – 6 tuổi: uống 1 gói/ lần.
  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi

  • Có triệu chứng mới xuất hiện.
  • Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
  • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.  
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
  • Các trường hợp: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan, glaucom góc hẹp, cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt.
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận. 3 tháng cuối của thai kỳ.
  • Trẻ sơ sinh. 
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Liên quan đến Paracetamol:

  • Ít gặp: ban da, nôn, buồn nôn, giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
  • Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

Liên quan đến Clorpheniramin: khô miệng, rối loạn điều tiết, bí tiểu, vã mồ hôi, buồn ngủ.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc. 

THẬN TRỌNG
  • Theo dõi chức năng thận khi dùng kéo dài hoặc suy thận.
  • Phụ nữ có thai hoặc cho con bú.
  • Khi lái tàu xe, vận hành máy cần chú ý nguy cơ gây buồn ngủ của thuốc.
  • Thận trọng đối với người kiêng muối.
BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này