Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Trị Cảm Cúm Decolgen No Drowse Hộp 100 Viên

100.000đ

Mã: DECOLGN001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol 500mg, Phenylephrine HCl 10mg

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Trị Cảm Cúm Decolgen No Drowse Hộp 100 Viên

THÀNH PHẦN

Paracetamol 500mg, Phenylephrine HCl 10mg

CHỈ ĐỊNH

Ðiều trị hiệu quả các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn khác của đường hô hấp trên.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
  • Người lớn: 1 – 2 viên. 
  • Trẻ em: 2 – 6 tuổi: 1/2 viên. 
  • Trẻ em: 7 – 12 tuổi: 1/2 – 1 viên.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Chống chỉ định với những bệnh nhân bị suy gan nặng hoặc nhạy cảm với acetaminophen.
  • Không nên sử dụng thuốc trong thời gian dài cho những bệnh nhân bị thiếu máu, bệnh tim, phổi, thận và gan.
  • Chống chỉ định cho những bệnh nhân bị cao huyết áp nặng hoặc bị bệnh động mạch vành và ở những bệnh nhân đang sử dụng các thuốc ức chế monoamine oxidase.
  • Không sử dụng thuốc cho những bệnh nhân quá mẫn cảm với tác động của các thuốc cường giao cảm khác hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.
    Acetaminophen tương đối không độc ở liều điều trị.
  • Phản ứng ngoài da gồm ban sần ngứa, mề đay hiếm khi được ghi nhận.
    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
THẬN TRỌNG
  • Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ, hoặc phì đại tuyến tiền liệt.
BẢO QUẢN

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C

SẢN XUẤT

Việt Nam

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này