Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Paracetamol Giảm Đau, Hạ Sốt 500mg (Hộp 100 Viên)

25.000đ

Mã: PARAXXX006

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Paracetamol Giảm Đau, Hạ Sốt 500mg 

Thuốc Paracetamol 500mg được chỉ định sủ dụng trong các trường hợp như: cảm cúm, sốt nóng, nhức đầu, đau nhức cơ xương, đau dây thần kinh, đau họng, đau răng…

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol: 500 mg. 

  • Tá dược: vừa đủ 1 viên.

CHỈ ĐỊNH 

  • Giảm đau, hạ sốt trong điều trị các chứng đau và sốt thể nhẹ đến vừa.

Thuốc Paracetamol
Thuốc Paracetamol 500mg (VDP) 100 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn: Uống mỗi lần 1 – 2 viên, cách nhau 4 – 6 giờ. Không dùng quá 6 viên/ ngày.
  • Trẻ em từ 6 – 15 tuổi: Uống mỗi lần ½ – 1 viên, cách nhau 4 – 6 giờ. Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh nghiêm trọng về tim, phổi, thận hoặc gan.

  • Quá mẫn với paracetamol.

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

  •  Ít gặp hơn là những tác động gây rối loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu hoặc gây độc tính trên thận khi lạm dụng dài ngày.

  • Hiếm gặp phản ứng quá mẫn.

THẬN TRỌNG

Lưu ý thận trọng khi sử dụng thuốc Paracetamol:

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

  • Người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

BẢO QUẢN

  • Ở nhiệt độ không quá 30°C, nơi khô ráo.

SẢN XUẤT

  • Việt Nam

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt là cơ chế tự bảo vệ cơ thác virus gây bệnh cho cơ thể. Sốt ở người lớn và người trưởng thành thì đỡ nguy hiểm hơn là khi trẻ em bị sốt. Do các cơ quan của trẻ chưa phát triển hoàn thiện nên dễ bị sốt. Dưới đây là một số phương pháp giúp hạ sốt cho trẻ hiệu quả ngay tại nhà:

  • Khi trẻ bị sốt, bố mẹ nên cởi bớt quần áo của trẻ, cho trẻ mặc đồ thoáng mát, thấm mồ hôi tốt nhằm phân tán các cơn nóng cơ thể của trẻ.

  • Nên cho trẻ uống nhiều nước do sốt dễ làm bé mất nước thông qua việc đổ mồ hôi.

  • Nên đo nhiệt độ cho bé 4 tiếng/lần để việc chăm sóc bé tốt hơn.

  • Cho bé uống thuốc hạ sốt dạng viên nén, siro, hay viên nhét hậu môn phù hợp nếu bé sốt cao trên 38 độ C.

  • Nên lau mình bằng nước ấm cho bé, giúp làm giãn các mạch máu, làm cho cơ thể của trẻ mát từ bên trong, hạ nhiệt nhanh. Nên lau người bé 20-30 phút/lần.

Nếu trẻ không hạ sốt sau khi thực hiện các biện pháp trên thì hãy nhanh chóng đua bé đến bệnh viện để theo dõi và chữa trị kịp thời. Vì có thể bé sẽ bị sốt sốt huyết, sốt siêu vi gây nguy hiểm tính mạng.

Thuốc Paracetamol 500mg được chỉ định sủ dụng trong các trường hợp như: cảm cúm, sốt nóng, nhức đầu, đau nhức cơ xương, đau dây thần kinh, đau họng, đau răng…Sản phẩm phù hợp cho nhu cầu hốt cho cả người lớn và trẻ em.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này