Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Paracetamol 500mg Giảm Đau, Hạ Sốt (100 Viên)

30.000đ

Mã: PARACET005

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Paracetamol 500mg Giảm Đau, Hạ Sốt

Thuốc Paracetamol 500mg được dùng giảm đau, hạ sốt tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa, và được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol: 500 mg.

  • Tá dược: vừa đủ 1 viên.

CHỈ ĐỊNH 

Thuốc Paracetamol 500mg được chỉ định trong trường hợp giảm đau, hạ sốt trong điều trị các chứng đau và sốt thể nhẹ đến vừa.

Thuốc Paracetamol 500mg
Thuốc Paracetamol 500mg giảm đau, hạ sốt (FTP) 100 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn: Uống mỗi lần 1 – 2 viên, cách nhau 4 – 6 giờ. Không dùng quá 6 viên/ ngày.
  • Trẻ em từ 6 – 15 tuổi: Uống mỗi lần ½ – 1 viên, cách nhau 4 – 6 giờ. Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh nghiêm trọng về tim, phổi, thận hoặc gan.

  • Quá mẫn với paracetamol.

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.

  • Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

  •  Ít gặp hơn là những tác động gây rối loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu hoặc gây độc tính trên thận khi lạm dụng dài ngày.

  • Hiếm gặp phản ứng quá mẫn.

THẬN TRỌNG

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.

  • Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn.

  • Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

  • Người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

BẢO QUẢN

  • Ở nhiệt độ không quá 30°C, nơi khô ráo.

NHÀ SẢN XUẤT

  • Việt Nam

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt là biểu hiện thông thường cho thấy cơ thể bạn đang báo hiệu rằng cơ thể đang bị các virus gây bệnh và bạn đang có nguy cơ bị các bệnh theo mùa như cảm cúm, cảm lạnh,… Có rất nhiều phương pháp cũng như sản phẩm điều trị sốt hiệu quả trên thị trường hiện nay.

Tuy nhiên không phải ai cũng biết đúng cách để bảo vệ sức khỏe của chính mình khi bị sốt, dưới đây là một số điều tuyệt đối không nên làm khi bị sốt nhằm tránh tình trạng bệnh nặng thêm.

  • Uống nước đá, nước ngọt, rượu bia: Làm cho nhiệt độ cơ thể tăng cao hơn. Ngoài ra nên tránh ăn đồ cay nóng, do dễ gây ra triệu chứng khó tiêu khi bị sốt.

  • Ăn nhiều: nhiều người lầm tưởng là phải ăn nhiều để tăng sức đề kháng cho cơ thể. Tuy nhiên, việc ăn quá nhiều sẽ làm cho các lợi khuẩn trong cơ thể phải phân tán ra để làm nhiệm vụ tiêu hóa thức ăn, không thể tập trung vào tiêu diệt virus gây bệnh được. Vì thế hãy bổ sung vừa đủ lượng thức ăn khi bị sốt.

  • Mặc đồ không thoát hơi: khi bị nóng bạn nên mặc những bộ đồ có chất liệu mỏng và dễ dàng thấm hút mồ hôi, hỗ trợ trong việc hạ sốt hiệu quả.

  • Tự kê đơn thuốc: khi bị bệnh nhiều người hay tự ý kê đơn thuốc theo biểu hiện bệnh của cơ thể, tuy nhiên đây là hành động nguy hiểm cho cơ thể, có thể gây ra tình trạng sốc thuốc phản vệ. Hãy đến gặp bác sĩ để kê đơn để sức khỏe của bạn được đảm bảo.

Thuốc Paracetamol 500mg là sản phẩm được dùng giảm đau và hạ sốt tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa ngay tại nhà. được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt. Nên tham khảo ý kiến của các bác sĩ trước khi sử dụng nhằm tránh những hậu quả không mong muốn.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này