Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Loratadin 10mg Chống Dị Ứng (Hộp 20 Viên)

20.000đ

Mã: LORATAX002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Loratadin 10mg (DMC) Hộp 20 Viên

Thuốc Loratadin 10mg (DMC) điều trị Viêm mũi dị ứng như. Viêm kết mạc dị ứng như: Ngứa mắt, nóng mắt. Triệu chứng của mày đay và các rối loạn dị ứng da.

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nén chứa

  • Loratading 10mg.

  • Tá dược: Tinh bột mì, Dicalci phosphat, Avicel, Povidon, Croscarmellose sodium, Magnesi stearat, Aerosil.

CHỈ ĐỊNH

  • Viêm mũi dị ứng như: Hắt hơi, sổ mũi và ngứa.
  • Viêm kết mạc dị ứng như: Ngứa mắt và nóng mắt.
  • Triệu chứng của mày đay và các rối loạn dị ứng da.

Thuốc Loratadin 10mg
Thuốc Loratadin 10mg (DMC) Hộp 20 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Dùng uống.
  • Người lớn, người cao tuổi và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/lần/ngày.
  • Người suy gan hoặc suy thận nặng (độ thanh giải creatinin < 30 ml/phút): 1 viên/lần, cứ hai ngày một lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Quá mẫn với bất kì thành phần nào của thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Thường gặp:

  • Đau đầu.
  • Khô miệng.

Ít gặp:

  • Chóng mặt.
  • Khô mũi và hắt hơi. 
  • Viêm kết mạc.

Hiếm gặp:

  • Trầm cảm.
  • Tim đập nhanh, loạn nhịp nhanh trên thất, đánh trống ngực.
  • Buồn nôn.
  • Chức năng gan bất thường, kinh nguyệt không đều.
  • Ngoại ban, nổi mày đay và choáng phản vệ.

THẬN TRỌNG

  • Suy gan.
  • Khi dùng loratadin, có nguy cơ khô miệng, đặc biệt ở người cao tuổi, và tăng nguy cơ sâu răng. Do đó, cần phải vệ sinh răng miệng sạch sẽ khi dùng loratadin.
  • Chỉ dùng thuốc cho phụ nữ có thai hoặc cho con bú khi thực sự cần thiết, với liều thấp và trong thời gian ngắn.

BẢO QUẢN

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời, nhiệt độ phòng không quá 30 độ C.

SẢN XUẤT

  • Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Bệnh dị ứng mẩn ngứa là căn bệnh về da phổ biến gây ra các hiện tượng như nổi các mẩn đỏ gây ngứa gãi dể dẫn tới xước, chảy máu và nhiễm trùng. Các triệu chứng của bệnh xuất hiện nhiều nhất là vào thời gian giao mùa và khó có thể tìm ra được các nguyên nhân cụ thế nhưng có thể gặp ở bất kì độ tuổi nào.

Một số nguyên nhân thường thấy của bệnh lmà bạn cần lưu ý:

  • Do lông của các vật nuôi, phấn hoa.
  • Ô nhiễm không khí, bụi bẩn.
  • Thực phẩm có chứa các chất mà bạn bị mẫn cảm, dị ứng.
  • Nguồn nước ô nhiễm.
  • Thời tiết quá nóng hoăc quá lạnh.
  • Thuốc có chứa một số thành phần bạn bị mẫn cảm.

Các biện pháp giúp bạn điều trị dị ứng mẫn ngứa đơn giản như:

  • Chườm mát, bằng khăn lạnh, ẩm.
  • Cây lô hội chữa nổi mẫn ngứa.
  • Dùng gừng tươi điều trị.
  • Các loại thuốc có công dụng chữa dị ứng, mẫn đỏ. Ngứa theo hướng dẫn của các bác sĩ, thấy thuốc.

Nên tìm rõ nguyên nhân gây ra dị ứng và điều trị kịp thời để tránh dẫn đến dị ứng nặng hơn ảnh hưởng đến sức khỏe của người bệnh hoặc gãy ngứa gây ra nhiễm trùng vết thương. 

Thuốc Loratadin 10mg (DMC) Hộp 20 Viên là phương pháp điều trị an toàn và hiệu quả dành cho người viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc dị ứng như: Ngứa mắt, nóng mắt. Triệu chứng của mày đay và các rối loạn dị ứng da.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này