Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Long Đờm Acetylcystein 200mg VDP Hộp 20 Gói

20.000đ

Mã: ACETYLX002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Nhà Sản Xuất:

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Long Đờm Acetylcystein 200mg VDP Hộp 20 Gói

THÀNH PHẦN
  • Acetylcystein 200mg
  • Tá dược vừa đủ: Lactose, magnesi stearat, tinh bột sắn, aerosil, croscarmellose natri.
CHỈ ĐỊNH

Dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp và mạn.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em từ 2 – 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày (trường hợp trẻ không uống được dạng viên nang cứng: dùng dạng bào chế phù hợp, với liều tương đương).
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Tiền sử hen.
  • Quá mẫn với acetylcytein.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Thường gặp: buồn nôn, nôn.
  • Ít gặp: buồn ngủ, nhức đầu, ù tai; viêm miệng,  chảy nước mũi nhiều; phát ban, mày đay.
  • Hiếm gặp: co thắt phế quản kèm phản ứng dạng vệ toàn thân; sốt, rét run.
THẬN TRỌNG
  • Bệnh nhân loét dạ dày – tá tràng.
  • Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, nếu dùng acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng; nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol hoặc ipratropium và phải ngừng acetylcystein.
BẢO QUẢN

Giữ ở nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C

SẢN XUẤT

Vidipha – Việt Nam

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này