Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Giảm Mạnh Các Cơn Đau, Hạ Sốt Panadol Extra Hộp 180 Viên

216.000đ

Mã: PANADOL013

Nhà Sản Xuất:

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Xóa

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Giảm Mạnh Các Cơn Đau, Hạ Sốt Panadol Extra Hộp 180 Viên

THÀNH PHẦN

Mỗi viên chứa

  • Paracetamol: 500mg
  • Caffeine: 65 mg.
CHỈ ĐỊNH
  • Panadol Extra chứa paracetamol là một chất hạ sốt, giảm đau và caffeine là một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol.
  • Panadol Extra có hiệu quả trong điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Dùng đường uống.

  • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Nên dùng 500 mg paracetamol/ 65 mg caffeine đến 1000 mg paracetamol/130 mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
    Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg/ 520 mg (paracetamol/caffeine).
    Không dùng quá liều chỉ định.
    Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
    Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến nghị dùng thuốc này.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không dùng cho các bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với Paracetamol, Caffeine hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Rất hiếm gặp (<1/10000):

Paracetamol:

  • Rối loạn máu và hệ bạch huyết: Giảm tiểu cầu.
  • Rối loạn hệ miễn dịch: Phản ứng quá mẫn. Phản ứng dị ứng da như: ban da, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson.
  • Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất: Co thắt phế quản ở các bệnh nhân nhạy cảm với aspirin và các NSAID khác.
  • Rối loạn gan mật: Bất thường gan.

Chưa biết (không thể ước lượng từ các dữ liệu hiện có):

  • Caffeine: Hệ thần kinh trung ương: Bồn chồn, Chóng mặt.

Khi dùng liều khuyến nghị paracetamol – caffeine cùng với chế độ ăn uống có nhiều caffeine, sẽ gây ra các tác dụng phụ do quá liều caffeine như mất ngủ, thao thức, lo lắng, cáu kỉnh, đau đầu, rối loạn tiêu hóa, hồi hộp.

Thông báo cho bác sĩ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

THẬN TRỌNG
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Tham khảo ý kiến bác sĩ đối với các bệnh nhân suy gan, suy thận hoặc khi triệu chứng còn dai dẳng.
  • Tránh dùng quá nhiều caffeine (như cà phê, trà và một số đồ uống đóng hộp khác) trong khi đang dùng thuốc này.
  • Caffeine: Không khuyến nghị dùng paracetamol-caffeine trong thời kỳ mang thai do có khả năng làm tăng nguy cơ sảy thai tự nhiên liên quan tới việc tích lũy caffeine trong cơ thể.
  • Caffeine: Caffeine trong sữa mẹ có thể có tác dụng kích thích đối với trẻ bú mẹ nhưng cho đến nay vẫn chưa quan sát thấy độc tính đáng kể.
  • Để xa tầm tay trẻ em.
BẢO QUẢN

Nơi khô ráo thoáng mát, dưới 30 độ C.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này