Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 8 Hour Hộp 50 Viên

75.000đ

Mã: TYLE8HX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Thái Lan

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 8 Hour

Thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol 8 Hour khuyên dùng trong các trường hợp nhức đầu, đau lưng, đau cơ, cảm lạnh, sốt, cúm, đau bụng kinh, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, sau khi phẫu thuật hoặc tiêm chủng, mọc răng,…

THÀNH PHẦN

  • Mỗi viên nén Tylenol 8 hour chứa 650mg Paracetamol (Acetaminophen).

CHỈ ĐỊNH

  • Giảm đau trong các trường hợp : đau đầu, đau cơ, đau lưng , đau khớp, đau răng…
  • Dùng hạ sốt.
Thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol 8 Hour
Thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol 8 Hour

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ từ 18 tuổi trở lên : uống 1 lần không quá 2 viên mỗi 8 giờ , không vượt quá 6 viên trong bất kỳ khoảng thời gian 24 giờ nào.
  • Trẻ em dưới 18 tuổi: Hỏi ý kiến của bác sĩ.
  • Viên nén Tylenol 8 Hour cấu tạo gồm 2 lớp đặc biệt để giải phóng hoạt chất trong một thời gian kéo dài, cho tác dụng hạ sốt, giảm đau liên tục hơn 8 giờ sau mỗi liều uống. Do vậy, khi sử dụng Tylenol 8 Hour không nhai viên thuốc, không nghiền nát viên thuốc hay hòa tan viên thuốc với nước mà uống nguyên vẹn cả viên.
  • Không dùng thuốc trong hơn 10 ngày trừ khi có hướng dẫn trực tiếp bởi bác sỹ . 

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn với thành phần Paracetamol (Acetaminophen).

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Phát ban có thể xảy ra nhưng hiếm gặp.

Ngưng dùng thuốc và hỏi ngay ý kiến của bác sỹ nếu:

  • Đau nặng hơn hoặc đau kéo dài hơn 10 ngày.
  • Sốt cao hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
  • Xuất hiện thêm các triệu chứng khác.
  • Xuất hiện ban đỏ hoặc sưng tấy.

THẬN TRỌNG

  • Hỏi ý kiến bác sĩ xem có thể dùng paracetamol (acetaminophen) hay thuốc giảm đau/giảm sốt khác hoặc bất kỳ thuốc gì có chứa paracetamol (acetaminophen) nếu hàng ngày bệnh nhân uống từ 3 ly rượu trở lên.
  • Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan.
  • Thận trọng khi dùng ở người suy gan, suy thận nặng.
  • Không dùng kèm với các thuốc khác chứa paracetamol (acetaminophen).
  • Phụ nữ có thai: Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

BẢO QUẢN

Nhiệt độ dưới 15 – 30 độ C. Thoáng mát, tránh ánh sáng chiếu trực tiếp.

Để xa tầm tay trẻ em 

SẢN XUẤT

Hàn Quốc

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Cần thận trọng gì khi sử dụng thuốc hạ sốt cho trẻ nhỏ?

  • Đối với trẻ dưới 3 tháng tuổi không được tự ý dùng thuốc hạ sốt khi chưa tham khảo qua ý kiến bác sĩ.
  • Khoảng cách giữa 2 lần dùng thuốc hạ sốt cầ phải tuân thủ đúng để tránh dùng quá liều.
  • Liều lượng thuốc hạ sốt dùng cho trẻ phải dựa trên cân nặng chứ không dựa trên số tuổi của trẻ.
  • Sử dụng thuốc hạ sốt còn hạn sử dụng.
  • Không được kết hợp Paracatamol và Ibuprofen chung vì sẽ tăng độc tính thuốc.

Nên chú ý sử dụng thuốc hạ sốt để an toàn và bảo vệ sức khỏe trẻ nhỏ tốt nhất, tránh quá lạm dụng thuốc hoặc sử dụng thuốc sai cách sẽ làm nguy hiểm đến sức khỏe trẻ.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.
Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này