Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Paracetamol 500mg (FTP) 100 Viên

30.000đ

Mã: PARACET005

Kích thước: 15 cm

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Paracetamol 500mg (FTP) 100 Viên

THÀNH PHẦN
  • Paracetamol        500 mg  
  • Tá dược                vừa đủ 1 viên
CHỈ ĐỊNH 
  • Giảm đau, hạ sốt trong điều trị các chứng đau và sốt thể nhẹ đến vừa.
LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
  • Người lớn: Uống mỗi lần 1 – 2 viên, cách nhau 4 – 6 giờ. Không dùng quá 6 viên/ ngày.
  • Trẻ em từ 6 – 15 tuổi: Uống mỗi lần ½ – 1 viên, cách nhau 4 – 6 giờ. Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh nghiêm trọng về tim, phổi, thận hoặc gan.
  • Quá mẫn với paracetamol.
  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
  •  Ít gặp hơn là những tác động gây rối loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu hoặc gây độc tính trên thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp phản ứng quá mẫn.
THẬN TRỌNG
  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
  • Người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống
  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.
  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
BẢO QUẢN
  • Ở nhiệt độ không quá 30°C, nơi khô ráo.
NHÀ SẢN XUẤT
  • Việt Nam

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này