Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Panadol Extra With Optizorb Hộp 120 Viên

204.000đ

Mã: YC001942

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol: 500mg; Caffeine: 65mg.

Xuất xứ: Việt Nam

Thương hiệu: GSK

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Panadol Extra With Optizorb

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra with Optizorb chứa paracetamol giúp hạ sốt, giảm đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương.

THÀNH PHẦN

Hoạt chất: 

  • Paracetamol: 500mg.

  • Caffeine: 65mg.

  • Tá dược: Starch pregelatinized, Povidone, Calcium carbonate, Crospovidone, Sodium methyl parahydroxybenzoate (E219), Sodium ethyl parahydroxybenzoate (E215) và Sodium propyl parahydroxybenzoate (E217), Alginic acid, Magnesium stearate, Opadry white YS-1-7003, Carnauba wax.

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra with Optizorb
Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra with Optizorb

CHỈ ĐỊNH

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra With Optizorb được chỉ định dùng trong các trường hợp:

  • Panadol Extra with Optizorb chứa paracetamol là một chất hạ sốt, giảm đau và caffeine là một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol.

  • Panadol Extra with Optizorb có hiệu quả trong điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt.

  • Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: chỉ dùng đường uống.

  • Nên dùng 500mg paracetamol/65mg caffeine đến 1000mg paracetamol/130mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.

  • Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/caffeine). Không dùng quá liều chỉ định.

  • Nên sử dụng liều thấp nhất cần thiết để có hiệu quả điều trị. Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.

  • Không khuyến nghị dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Chống chỉ định cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, caffeine hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Rối loạn máu và hệ bạch huyết: Giảm tiểu cầu (rất hiếm). 

  • Rối loạn hệ miễn dịch: Phản ứng quá mẫn ,dị ứng như phát ban, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson (rất hiếm).

  • Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất: Co thắt phế quản ở các bệnh nhân nhạy cảm với aspirin và các NSAID khác (rất hiếm).

  • Rối loạn gan mật: Bất thường gan (rất hiếm).

  • Caffeine  – Hệ thần kinh trung ương: bồn chồn, chóng mặt.

  • Khi dùng liều khuyến nghị Paracetamol-Caffeine cùng với chế độ ăn uống sẽ gây ra các tác dụng phụ do quá liều caffeine như mất ngủ, thao thức, lo lắng, cáu kỉnh, đau đầu, rối loạn tiêu hóa, hồi hộp.

THẬN TRỌNG

Những lưu ý thận trọng khi sử dụng thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra With Optizorb:

  • Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Không dùng với các thuốc khác có chứa Paracetamol. Sử dụng đồng thời các thuốc khác có chứa paracetamol có thể dẫn đến tình trạng quá liều.

  • Dùng quá liều Paracetamol có thể gây ra suy gan, điều này có thể dẫn đến việc ghép gan hay tử vong. Trên các bệnh nhân đang bị các bệnh về gan, có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan.

  • Tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này cho các bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận.

  • Đã có báo cáo trường hợp rối loạn/suy giảm chức năng gan ở những bệnh nhân bị thiếu hụt Glutathione như suy dinh dưỡng, biếng ăn trầm trọng, có chỉ số khối cơ thể thấp hoặc người nghiện rượu mạn tính.

  • Những bệnh nhân ở trạng thái thiếu hụt Glutathione như nhiễm trùng máu, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu.

  • Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ.

  • Tránh dùng quá nhiều caffeine (ví dụ như từ cà phê, trà và một số đồ uống đóng hộp khác) trong khi đang dùng thuốc này.

  • Để xa tầm tay trẻ em.

  • Sodium methyl-, Sodium ethyl- và Sodium propyl-parahydroxybenzoate (E219, E215, E217) có thể gây ra phản ứng dị ứng (có thể bị trì hoãn).

BẢO QUẢN

Trong bao bì kín, nơi khô. Nhiệt độ không quá 30°C.

SẢN XUẤT

GSK Việt Nam

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Ngộ độc Paracetamol xảy ra khi nào?

  • Khoảng cách thời gian uống Paracetamol quá ngắn.
  • Uống cùng lúc nhiều loại thuốc có chứa Paracetamol.
  • Sử dụng Paracetamol trong khoảng thời gian quá dài.
  • Uống quá liều Paracetamol.

Biểu hiện khi uống quá liều Paracetamol:

  • Trong vòng 24 giời khi uống Paracetamol nếu quá liều sẽ có triệu chứng chán ăn, đau bụng, nôn, da tái xanh.
  • Men gan tăng đột ngột có thể làm gan bị hoại tử và không phục hồi được, nhiễm toan chuyển hóa, hội chứng não gan có thể hôn mê và tử vong.

Khi uống quá liều Paracetamol cần đưa bệnh nhân đến cơ thể y tế gần nhất để được sơ cứu đúng cách.

Lưu ý: Không được tự ý sử dụng thuốc điều trị cảm sốt quá 10 ngày đối với người lớn và không quá 5 ngày đối với trẻ em. Và không uống Paracetamol sau khi uống rượu.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này