Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy
[responsive_menu_pro]
Placeholder

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Mypara ER 650 Hộp 100 Viên

130.000đ

Mã: MYPARAE001

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Mypara ER 650 Hộp 100 Viên

THÀNH PHẦN
  • Paracetamol: 650mg
CHỈ ĐỊNH
  • Điều trị các chứng đau xương, đau cơ cường độ thấp. Nguyên nhân đau do các chứng viêm họng, cảm cúm, đau đầu, đau dây thần kinh, đau răng, đau bụng kinh hoặc thời kỳ tiền mãn kinh, đau do chuột rút.
  • Điều trị các chứng sốt nhẹ đến sốt vừa

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Liu dùng: 

  • Người lớn, trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần 1-2 viên, ngày 3 lần
  • Cần thiết uống đến 4 lần/ngày nhưng không quá 6 viên/ngày
  • Trẻ 6 – 12 tuổi: 1/2 viên x 2 lần/ngày
  • Suy gan/thiểu năng thận: 1 viên/ngày hoặc uống cách ngày, hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ

Cách dùng:

  • Có thể dùng lúc đói hoặc no
  • Nuốt, không nghiền nát/nhai viên thuốc.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu, tiền sử có bệnh tim, phổi, thận, gan
  • Người bệnh thiếu hụt men G-6-PD

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Nhẹ: mệt, nhức đầu, chóng mặt, mất ngủ, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hóa, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy
  • Thay đổi huyết học
  • Mẫn đỏ, ban da, mề đay, khó thở cơ hoành, hạ huyết áp, phản ứng chống tiết cholin

THẬN TRỌNG

  • Không dùng chung các thuốc khác chứa paracetamol
  • Không dùng quá 7 ngày
  • Dùng liều cao, kéo dài có thể gây giảm tiểu cầu, bạch cầ và toàn thể huyết cầu
  • Có thai, cho con bú: không nên dùng

TƯƠNG TÁC THUỐC

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Cholestyramin, coumarin, dẫn chất indandion, thuốc có tá dụng chống tiết cholin (kể cả thuốc chống rối loạn tâm thần và thuốc chống trầm cảm 3 vòng), rượu, thuốc kháng histamin, thuốc an thần, thuốc ngủ, chống trầm cảm, giảm đau gây ngủ, thuốc chống co giật, isoniazid

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

SPM – Việt Nam

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

 
Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này