Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Tatanol 250mg Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt

60.000đ

Mã: TATANOX003

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Nhà Sản Xuất:

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Tatanol 250mg Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt

Tatanol 250mg có tác dụng giảm đau, hạ sốt. Điều trị làm giảm các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau răng, đau nửa đầu.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol 250mg.

CHỈ ĐỊNH

  • Hạ sốt.

  • Giảm đau do: cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, mọc răng, chích ngừa, cắt Amiđan

Tatanol
Tatanol 250mg Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt

LIỀU DÙNG-CÁCH DÙNG

Cân nặng (kg) Tuổi Liều dùng (cho 1 lần)
13-20 kg 2-7 tuổi 1 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 4 gói/ 24 giờ.
21-25 kg 6-10 tuổi 1 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 6 gói/ 24 giờ.
26-40 kg 8-13 tuổi 2 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 8 gói/ 24 giờ.
41-50 kg 12-15 tuổi 2 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 12 gói/ 24 giờ.
 
Để có một hỗn dịch thơm ngon, dễ uống, khuấy đều bột thuốc vào lượng nước thích hợp cho bé, rồi cho bé uống ngay sau khi pha.
 
Lưu ý: Không dùng Atanol để điều trị giảm đau hơn 5 ngày hoặc sốt cao (39,5oC) hơn 3 ngày trừ khi có chỉ định của bác sĩ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân mẫn cảm với Acetaminophen.

  • Bệnh nhân suy gan

  • Bệnh nhân thiếu men G6PD, thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Dùng liều cao, kéo dài có thể gây suy tế bào gan.

  • Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra.

  • Ở một số ít trường hợp riêng lẻ, Acetaminophen đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu. 

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

  • 1 hộp 30 gói.

THẬN TRỌNG

Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu:

  • Đau nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày.

  • Sốt cao hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày. 

  • Xuất hiện các lớp ban đỏ hay sưng phù .

  • Xuất hiện các triệu chứng mới .

  • Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng không thuyên giảm hoặc trong trường hợp người bệnh bị suy gan hoặc suy thận nặng.

  • Một số chế phẩm kết hợp với sulfit gây phản ứng dị ứng. Người bị phenylceton- niệu, thiếu máu và uống nhiều rượu. 

  • Không dùng với các thuốc khác có chứa Acetaminophen.

Dùng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú: 

  • Acetaminophen thuộc về phân nhóm B.

  • Các nghiên cứu trên động vật không phát hiện bất cứ nguy hại nào đến sự mang thai và sự phát triển của phôi thai-bào thai. Các nghiên cứu trên người chưa thấy có những biểu hiện có hại cho mẹ và trẻ đang bú mẹ. Chỉ dùng Acetaminophen ở người mang thai khi thật cần thiết.

BẢO QUẢN

  • Nhiệt độ dưới 30 độ C. Thoáng mát, tránh ánh sáng chiếu trực tiếp.

SẢN XUẤT

  • Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt là hiện tượng thường gặp ở trẻ sau khi tiêm ngừa vắc xin, tuy nhiên thông thường trẻ chỉ sốt nhẹ tầm 38°C chỉ cần các bậc phụ huynh chú ý một số điều sau đây sẽ giúp trẻ hạ sốt nhanh chóng.

  • Hạn chế việc ủ ấm trẻ bằng các quần áo dạy, hãy cho trẻ mặc đồ thật thoải mái, thoáng mát.
  • Chỉ nên cho trẻ ăn các thức ăn nấu loãng như cháo trắng, cháo dinh dưỡng.
  • Bổ sung nước cho trẻ nhiều hơn vì khi sốt trẻ sẽ rất dể bị mất nước rất nhiều.
  • Tránh tiếp xúc với vết chít của trẻ để tránh làm trẻ bị đau và nhiễm trùn vết thương sau khi bị tiêm ngừa.
  • Các bạn có thể sử dụng khăn lạnh chườm nhẹ vào vết tiêm để làm dịu lại vết thương cho trẻ.
  • Có thể sử dụng thêm các loại thuốc hạ sốt cho trẻ dựa theo sự chỉ dẫn của bác sĩ.
  • Không nên tùy tiện sử dụng thuốc hạ sốt, giảm đau, trị ho cho trẻ vì hệ miễn dịch ở trẻ vẫn chưa hoàn thiện. Dễ gây sốc thuốc ở trẻ.

Hãy làm theo những điều trên bạn sẽ thấy được công dụng tuyệt vời của nó trong việc hạ sốt hiệu quả trẻ và nếu trẻ không có dấu hiệu hạ sốt nên đưa trẻ đến bệnh viện để được kiểm tra chính xác nguyên nhân.

Tatanol sẽ đồng hành cùng các bạn quá trình hạ sốt hiệu quả cho trẻ, giảm thiểu tình trạng xấu ảnh hưởng đến sức khỏe của trẻ do sốt gây ra.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này