Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Tatanol 150mg Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt (25 Gói)

50.000đ

Mã: TATANOX002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Nhà Sản Xuất:

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Tatanol 150mg Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt

Tatanol 150mg điều trị và giúp hạ sốt, làm giảm hiệu quả các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau răng, đau nửa đầu.

THÀNH PHẦN

Mỗi gói 0,9g chứa: Acetaminophen 150mg.

CHỈ ĐỊNH

  • Hạ sốt.

  • Giảm đau do: cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, mọc răng, chích ngừa, cắt Amiđan.

Tatanol 150mg
Tatanol 150mg giúp hạ sốt, làm giảm hiệu quả các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Cân nặng (kg) /  Tuổi /  Liều dùng (cho 1 lần).

Cân nặng (kg)

Tuổi

Liều dùng (cho 1 lần)

8-12 kg

6-24 tháng

1 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 4 gói/ 24 giờ.

13-15 kg

2-5 tuổi

1 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 6 gói/ 24 giờ.

16-24 kg

4-9 tuổi

2 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 8 gói/ 24 giờ.

25-30 kg

8-11 tuổi

2 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 12 gói/ 24 giờ.

Để có một hỗn dịch thơm ngon, dễ uống, khuấy đều bột thuốc vào lượng nước thích hợp cho bé, rồi cho bé uống ngay sau khi pha.

Lưu ý: Không dùng thuốc để điều trị giảm đau hơn 5 ngày hoặc sốt cao (39,5oC) hơn 3 ngày trừ khi có chỉ định của bác sĩ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân mẫn cảm với Acetaminophen.

  • Bệnh nhân suy gan.

  • Bệnh nhân thiếu men G6PD, thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Dùng liều cao, kéo dài có thể gây suy tế bào gan.

  • Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra.

  • Ở một số ít trường hợp riêng lẻ, Acetaminophen đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu. 

THẬN TRỌNG

Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu: 

  • Đau nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày.
  • Sốt cao hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày. 
  • Xuất hiện các lớp ban đỏ hay sưng phù.
  • Xuất hiện các triệu chứng mới.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng không thuyên giảm hoặc trong trường hợp người bệnh bị suy gan hoặc suy thận nặng.
  • Một số chế phẩm kết hợp với sulfit gây phản ứng dị ứng. Người bị phenylceton- niệu, thiếu máu và uống nhiều rượu. 
  • Không dùng với các thuốc khác có chứa Acetaminophen. 
  • Dùng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú: 
  • Acetaminophen thuộc về phân nhóm B. 
  • Các nghiên cứu trên động vật không phát hiện bất cứ nguy hại nào đến sự mang thai và sự phát triển của phôi thai-bào thai.
  • Các nghiên cứu trên người chưa thấy có những biểu hiện có hại cho mẹ và trẻ đang bú mẹ. Chỉ dùng Acetaminophen ở người mang thai khi thật cần thiết.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

  • Hộp 25 gói.

BẢO QUẢN

  • Nhiệt độ dưới 30 độ C. Thoáng mát, tránh ánh sáng chiếu trực tiếp.

SẢN XUẤT

  • Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO.

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM.

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68.

Hotline: 1800 67 68.

Email: cskh@phanolink.com.

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Đau họng là một trong những triệu chứng của bệnh viêm họng, cảm cúm,…. Tình trạng đau họng kéo dài sẽ khiến cơ thể bạn mệt mỏi, ăn không ngon.

Sau khi bệnh được điều trị bạn nên có những biện pháp ngăn chặn bệnh quay lại:

  • Sau khi vệ sinh răng miệng bằng kem đánh răng, bạn hãy súc miệng bằng nước muối giúp loại bỏ vi khuẩn còn trong khoang miệng.

  • Không được uống nước lạnh, nước đá, thay vào đó hãy uống nước ấm.

  • Thay thế những thức uống có chất kích thích bằng những đồ uống lành mạnh như trà nóng, trà gừng, nước chanh nóng,…

  • Vệ sinh tay thường xuyên bằng xà phòng diệt khuẩn.

  • Không dùng vật dụng các nhân với người khác để tránh bệnh lây lan.

  • Khói thuốc lá sẽ làm tình trạng ho của bạn nghiêm trọng hơn, do đó không được hút thuốc lá.

Tatanol 150mg điều trị và giúp hạ sốt, làm giảm hiệu quả các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau răng, đau nửa đầu.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này