Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Siro Trị Đầy Hơi Cho Trẻ Air - X 15ml

24.000đ

Mã: AIRX15S001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: 0,6ml chế phẩm (12 giọt) chứa 40mg simethicon (USP 32). Tá dược: Methylcellulose, dung dịch sorbitol 70%, Polysorbat 80, Natri methylparaben, Natri propylparaben, màu Erythrosin, hương dâu, nước tinh khiết.

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Thái Lan

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Siro Trị Đầy Hơi Cho Trẻ Air – X 15ml

THÀNH PHẦN
  • 0,6ml chế phẩm (12 giọt) chứa 40mg simethicon (USP 32).
  • Tá dược: Methylcellulose, dung dịch sorbitol 70%, Polysorbat 80, Natri methylparaben, Natri propylparaben, màu Erythrosin, hương dâu, nước tinh khiết.
CHỈ ĐỊNH

Tích tụ hơi ở đường tiêu hóa, cảm giác bị ép và đầy ở vùng thượng vị, trướng bụng tạm thời do không cẩn thận trong chế độ ăn hay thiếu tập thể dục, trướng bụng sau khi giải phẫu; hội chứng dạ dày – tim, chuẩn bị cho xét nghiệm X-quang (dạ dày, ruột, túi mật, thận) và trước khi nội soi dạ dày. Ọc sữa ở trẻ nhỏ do đầy hơi.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
  • Sử dụng ống nhỏ giọt để đo thể tích.
  • Trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ dưới 2 tuổi: 0,3ml (6 giọt) sau các bữa ăn hay bú.
  • Trẻ em trên 2 tuổi: 0,6 – 1,2 ml (12 – 24 giọt) sau các bữa ăn.
  • Chỉ sử dụng thuốc trong vòng 6 ngày kể từ khi mở nắp lần đầu. Nhớ vặn chặt nắp sau khi sử dụng.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Nhạy cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Thuốc AIR-X giọt làm giảm đáng kể triệu chứng và loại bỏ khí gây chứng đầy hơi. Thành phần hoạt tính quan trọng nhất của thuốc giọt AIR-X, dimethylpolysiloxan, không được hấp thu vào dạ dày và ruột, do đó thường không có bất kỳ tác động gây hại nào cho cơ thể.
  • Phải thông báo ngay cho thầy thuốc, nếu có bất kỳ tác dụng phụ nào xảy ra.
THẬN TRỌNG
  • Không được sử dụng quá 12 liều dùng trong một ngày trừ khi có chỉ định và theo dõi của thầy thuốc.
  • Không dùng thuốc này khi quá hạn dùng ghi trên bao bì đựng thuốc, khi thuốc đổi màu hay có mùi lạ, khi hỗn dịch thuốc bị tách thành 2 lớp.
BẢO QUẢN

Trong bao bì thật kín, tránh ánh sáng, ở nhiệt độ phòng ( < 30°C).

SẢN XUẤT

Polipharm (Thái Lan)

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này