Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Siro Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Ameflu Daytime Chai 60ml

18.000đ

Mã: AMEFLUD003

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Hoạt chất:Acetaminophen 160mg, Phenylephrin HCl 2,5mg, Dextromethorphan 5mg Tá dược: Propylen glycol, acid citric, natri benzoat, glycerin, sorbitol 70%, polyetylen glycol 400, hương dứa, tartrazine, sunset yellow, sucralose, nước tinh khiết.

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Siro Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Ameflu Daytime Chai 60ml

THÀNH PHẦN

Mỗi 5ml sirô chứa:

  • Hoạt chất:Acetaminophen 160mg, Phenylephrin HCl 2,5mg, Dextromethorphan 5mg
  • Tá dược: Propylen glycol, acid citric, natri benzoat, glycerin, sorbitol 70%, polyetylen glycol 400, hương dứa, tartrazine, sunset yellow, sucralose, nước tinh khiết.
CHỈ ĐỊNH

Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh. Các cơn đau nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Lắc trước khi dùng.

  • Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Uống 2 muỗng cà phê (10ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 10 muỗng cà phê (50ml)/24 giờ.
  • Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: Uống 1 muỗng cà phê (5ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 5 muỗng cà phê (25ml)/24 giờ.
  • Trẻ em dưới 4 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Bệnh nhân được biết quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.
  • Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xem phần tương tác thuốc).
  • Bệnh nhân có bệnh mạch vành và cao huyết áp nặng.
  • Thiếu hụt G6DP.
  • Bệnh nhân bị suy gan nặng.
  • Bệnh tim mạch nặng, nhồi máu cơ tim, blốc nhĩ thất, xơ cứng động mạch vành nặng, nhịp nhanh thất.
  • Cường giáp nặng hoặc bị tăng nhãn áp góc đóng.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Thường gặp, ADR > 1/100: Mệt mỏi, chóng mặt, đỏ bừng, đau đầu, bồn chồn hoặc lo lắng, khó ngủ, yếu sức.
  • Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100: Phát ban, mày đay, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, ngộ độc thận khi dùng thuốc dài ngày, tăng huyết áp kèm theo phù, loạn nhịp tim, nhịp tim chậm, co mạch ngoại vi, suy hô hấp, hưng phấn, ảo giác, hoang tưởng, hoại tử da hay da tróc vẩy, sắc tố ở mống mắt, mờ giác mạc.
  • Hiếm gặp, ADR < 1/1000: Rối loạn tiêu hóa, hành vi bất thường, ức chế thần kinh trung ương hay suy hô hấp, viêm cơ tim, co giật, đau dạ dày, run rẩy, vàng da, vàng mắt.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc(TEN), hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Trẻ em dưới 4 tuổi.
  • Không dùng quá liều chỉ định.

Vì thuốc có chứa dextromethorphan HBr, cần thận trọng khi:

  • Người bệnh bị ho có quá nhiều đờm và ho mạn tính ở người hút thuốc, hen hoặc giãn phế nang.
  • Người bệnh có nguy cơ hoặc đang bị suy giảm hô hấp.
  • Dùng dextromethorphan có liên quan đến giải phóng histamin và nên thận trọng với trẻ em bị dị ứng.
  • Lạm dụng và phụ thuộc dextromethorphan có thể xảy ra (tuy hiếm), đặc biệt do dùng liều cao kéo dài.

Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu trẻ em có bệnh:

  • Bệnh gan, bệnh tim, tăng huyết áp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường.
  • Chứng ho kéo dài hay ho mạn tính như ho do bệnh hen
  • Chứng ho kèm với tiết đờm (chất nhày) quá mức.
  • Tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt.

Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng nếu trẻ em đang dùng thuốc chống đông máu warfarin.

Ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ nếu:

  • Cảm giác bồn chồn, chóng mặt hoặc mất ngủ.
  • Cơn đau, sung huyết mũi, hoặc ho nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày.
  • Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
  • Đỏ da hoặc sưng phù.
  • Có các triệu chứng mới.
  • Ho tái phát hoặc có kèm theo sốt, phát ban da hoặc nhức đầu kéo dài.

Đây có thể là dấu hiệu của bệnh lý trầm trọng hơn.

Thuốc này có chứa:

  • Sorbitol: Bệnh nhân có vấn đề về di truyền hiếm gặp không dung nạp Fructose không nên dùng thuốc này.
  • Propylen glycol: Có thể gây ra những triệu chứng giống như rượu.
  • 1.95mg natri benzoat trong 1ml sirô thuốc Natri benzoat làm tăng bilirubin huyết do sự di chuyển của chất này từ albumin có thể làm tăng vàng da ở trẻ sơ sinh mà có thế phát triển thảnh bệnh vàng da nhân não (bilirubin không liên hợp lắng đọng trong mô não).
  • Tartrazin, sunset yellow: Có thẻ gây phản ứng dị ứng
  • Polyethylen glycol 400: Có thể gây dị ứng,, tắc ruột (buồn nôn, nôn, đau bụng, trướng bụng).
BẢO QUẢN

Ở nhiệt độ từ 15°C đến 30°C.

SẢN XUẤT

OPV (Việt Nam)

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này