Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

 PanalganEffer Hộp 16 Viên

40.000đ

Mã: PANALGX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Nhà Sản Xuất:

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

 PanalganEffer Hộp 16 Viên

PanalganEffer là thuốc điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, sốt, đau nhức do cảm cúm, đau răng, đau cơ. 

THÀNH PHẦN
  • Hoạt chất: Paracetamol ……………………….500mg.
  • Tá dược: Acid citric khan, natri hydrocarbonat, natri carbonat khan, isomalt, aspartam, povidone K30, natri benzoat, polyethylen glycol, bột hương vị cam.
CHỈ ĐỊNH
  • Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, sốt, đau nhức do cảm cúm, đau răng, đau cơ.
  • Không dùng paracetamol để điều trị thấp khớp và các cơn đau có nguồn gốc nội tạng.
PanalganEffer
PanalganEffer là thuốc điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa
LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
  • Hòa tan viên PanalganEffer vào khoảng 200 ml nước đến khi sủi hết bọt. Nên uống thuốc sau bữa ăn. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày. Khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.
  • Trường hợp suy thận, khoảng cách tối thiểu là 8 giờ.
  • Nếu cơn đau tiếp tục kéo dài quá 5 ngày, không nên tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến bác sỹ.
  • Liều hàng ngày của paracetamol chỉ định khoảng 60 mg/kg/ngày, chia làm 4 – 6 lần.
  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên/lần, nếu cần dùng lại sau 4 – 6 giờ. Nếu đau nhiều, có thể dùng 2 viên/lần, nhưng không quá 6 viên/ngày.
  • Bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin < 10 ml/phút): Khoảng cách giữa các liều ít nhất là 8 giờ.
  • Không sử dụng đồng thời PanalganEffer với các thuốc khác có chứa paracetamol.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
  • Người bệnh gan nặng, bệnh thận, bệnh tim, bệnh phổi và người bệnh nhiều lần thiếu máu. 
  • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Phản ứng da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng Lyell, hoại tử biểu bì nhiễm độc, mụn mủ ban đỏ toàn thân cấp tuy hiếm xảy ra, nhưng có khả năng gây tử vong. Nếu thấy xuất hiện ban hoặc các biểu hiện khác về da, phải ngừng thuốc và thăm khám bác sĩ.
  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Nếu thấy sốt, bọng nước quanh các hốc tự nhiên, nên nghĩ đến hội chứng Stevens-Johnson, phải ngừng PanalganEffer ngay. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
  • Tác dụng an thần rất khác nhau từ ngủ gà nhẹ đến ngủ sâu, khô miệng, chóng mặt và gây kích thích xảy ra khi điều trị ngắt quãng. Tuy nhiên, hầu hết người bệnh chịu đựng được các phản ứng phụ khi điều trị liên tục, đặc biệt nếu tăng liều từ từ.

Thường gặp, ADR > 1/100:

  • Hệ TKTW: Ngủ gà, an thần.
  • Tiêu hóa: Khô miệng.

Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100:

  • Da: Ban.
  • Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.
  • Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu.
  • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Hiếm gặp, ADR < 1/1000:

  • Khác: Phản ứng quá mẫn.
  • Toàn thân: Chóng mặt.
  • Tiêu hóa: Buồn nôn.

Cách xử trí: Ngưng dùng thuốc khi có bất kỳ một phản ứng dị ứng nào xảy ra.

Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng PanalganEffer.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
  • 1 hộp 16 viên.
THẬN TRỌNG
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.
  • Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol. Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
  • Cần thận trọng khi sử dụng paracetamol cho bệnh nhân nghiện rượu, suy thận nặng hoặc suy gan nặng. Nguy cơ quá liều lớn hơn ở những bệnh nhân có bệnh gan không xơ gan do rượu.
  • Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với phát triển thai. Do đó chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần thiết.
BẢO QUẢN
  • Nơi khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C.
SẢN XUẤT
  • Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt không phải căn bệnh mà nó là hiện tượng cơ thể đang kháng lại với tình trạng nhiễm khuẩn dẫn đến nhiệt độ cơ thể sẽ tăng lên và đó là một dấu hiệu tốt. Tuy nhiên những cơn sốt cao có thể ảnh hưởng nguyên trọng đến sức khỏe của bạn gây ra mất nước, mệt mỏi và nhiều hậu quả nghiêm trọng khác đặc biệt là đối với trẻ nhỏ.

Những nguyên nhân dẫn đến tình trạng sôt ở trẻ thường gặp như:

  • Sốt do virus như sốt xuất huyết, sốt do virus cúm, sốt do vrus sởi…
  • Sốt do tiêm vaccine phòng ngừa ở trẻ.
  • Mọc răng là một trong những nguyên nhân khiến trẻ bị sốt.
  • Sốt do viêm amidan, viêm phổi, viêm tai….
  • Sôt do nhiễm trùng đường hô hấp, số do phát ban,nhiễm khuẩn não,
  • Để bé bị nhiễm cảm, lạnh trong thời gian dài.

Một số lưu ý dành cho các ông bố bà mẹ:

  • Vì các bé có sức đề kháng yếu nên bạn cần lưu sý giữ ấm cơ thể bé tránh để bé nhiễm khuẩn gây bệnh.
  • Bổ sung chất dinh dưỡng cho trẻ bằng sữa, hoặc thực phẩm chứa nhiều dưỡng chất để tăng cường sức đề kháng.
  • Nên nắm rõ cách chăm sóc trẻ bị sốt và cần thực hiện hạ sốt, khiểm soát thân nhiệt cho trẻ.

 PanalganEffer với nhiều công dụng giảm đau các cơn đau vừa và nhẹ và điều trị các triệu chứng sốt như đau đầu, đau răng, mỏi cơ và hạ sốt hiệu quả đăc biết là cho trẻ nhỏ .

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

SẢN PHẨM MỚI XEM

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này