Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

 Panadol Viên Sủi Giảm Đau Hạ Sốt (Hộp 20 Viên)

60.000đ

Mã: PANADOL012

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Nhà Sản Xuất:

Quy cách:

Xuất xứ: Australia

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Panadol Viên Sủi Hộp 20 Viên

Panadol có chứa Paracetamol giúp giảm đau – hạ sốt hữu hiệu, giúp hạ nhiệt và tăng lưu lượng máu ngoại biên, làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt.

THÀNH PHẦN

500 mg Paracetamol.

CHỈ ĐỊNH

Panadol Viên sủi chứa paracetamol là một chất hạ sốt và giảm đau.

  • Điều trị cơn đau từ nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

  • Hạ sốt.

 Panadol
Panadol Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Viên Sủi Hộp 20 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Dùng đường uống.

  • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Hòa tan 1-2 viên trong ít nhất nửa cốc nước cho mỗi 4 – 6 giờ nếu cần. Liều dùng hàng ngày tối đa cho người lớn: 4000 mg/ngày (8 viên/ ngày). Không dùng quá liều chỉ định. Không nên sử dụng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Khoảng cách tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.

  • Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Hòa tan 250-500 mg trong ít nhất nửa cốc nước cho mỗi 4-6 giờ nếu cần. Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 – 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sĩ: 3 ngày.

  • Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Chống chỉ định dùng Panadol Viên sủi cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Rất hiếm (<1/10000):

  • Rối loạn máu và hệ bạch huyết: Giảm tiểu cầu.

  • Rối loạn hệ miễn dịch: Phản ứng quá mẫn. Phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson.

  • Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất: Co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác.

  • Rối loạn gan mật: Bất thường gan.

Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc này.

  • Ở những bệnh nhân bị tăng glutathione như nhiễm trùng máu, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu. Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sĩ.

  • Mỗi viên Panadol Viên sủi chứa 427 mg natri (2 viên chứa 854 mg natri), do vậy không nên sử dụng Panadol Viên sủi trên những bệnh nhân kiêng muối.

  • Mỗi viên Panadol Viên sủi chứa 50 mg sorbitol. Không dùng thuốc cho những bệnh nhân có bệnh di truyền hiếm gặp về không dung nạp fructose.

  • Panadol Viên sủi chứa aspartame, một nguồn phenylalanine. Bệnh nhân bị phenylceton-niệu không nên dùng thuốc này.

  • Để xa tầm tay trẻ em.

BẢO QUẢN

  • Nơi khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C.

SẢN XUẤT

  • Australia.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt là hiện tượng cơ thể đang kháng lại với tình trạng nhiễm khuẩn, dẫn đến nhiệt độ cơ thể sẽ tăng lên và đó là một dấu hiệu tốt. Tuy nhiên những cơn sốt cao có thể ảnh hưởng nguyên trọng đến sức khỏe của bạn gây ra mất nước, mệt mỏi và nhiều hậu quả nghiêm trọng khác.

Cách hạ sốt an toàn và hiệu quả tại nhà:

  • Uống từ 8-12 ly nước mỗi ngày để đảm bảo cơ thể bạn được cung cấp đủ lượng nước bị mất đi do sốt.

  • Bổ sung vitamin C tăng cường hệ sức đề kháng,là phương pháp hạ sốt diệu kì mà bạn nên áp dụng, thông qua việc ăn uống các thực phẩm giàu vitamin C: cam, dâu tây, cải xanh…

  • Hãy ngâm mình trong nước ấm để giúp việc vận chuyển máu đến các nội tạng khác hiệu quả hơn, giảm tình trạng bị nhiễm lạnh, điều đó giúp cơ thể được hạ nhiệt.

  • Ăn mặc thật thoải mái, nhẹ nhàng, đừng giữ quan niệm bận quần áo dày, ủ ấm cơ thể sẽ giúp bạn hạ sốt tốt hơn, tuy nhiên điều đó hoàn toàn trái ngược.

  • Bạn có thể sử dụng kèm thêm các loại thuốc hạ sốt theo hướng dẫn của các bác sĩ.

Panadol có chứa Paracetamol giúp giảm đau – hạ sốt hữu hiệu, giúp hạ nhiệt và tăng lưu lượng máu ngoại biên, làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này