Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Hapacol Đau Nhức Giảm Đau Kháng Viêm 

30.000đ

Mã: HAPACOL003

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol 325mg, ibuprofen 200mg

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Hapacol Đau Nhức Giảm Đau Kháng Viêm

Hapacol Đau Nhức có tác dụng giảm đau nhứt , kháng viêm trong một số trường hợp như do đau khớp do trấn thương điều trị cảm sốt, nhứt đầu hiệu quả.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol 325mg.

  • Ibuprofen 200mg.

CHỈ ĐỊNH

  • Hapacol đau nhức có tác dụng giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp đau cơ khớp do chấn thương, thấp khớp, viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, căng cơ quá mức, gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu…
  • Điều trị cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ quan vận động…
Hapacol Đau Nhức
Hapacol Đau Nhức Giảm Đau Kháng Viêm

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Uống thuốc sau bữa ăn.

  • Người lớn: uống 1 – 2 viên x 2 – 3 lần/ ngày. Không quá 12 viên/ ngày.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

  • Loét dạ dày – tá tràng tiến triển.

  • Quá mẫn với Aspirin hay với các thuốc kháng viêm không steroid khác.

  • Người bệnh bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, bệnh tạo keo, tiền sử loét dạ dày – tá tràng, suy gan hoặc suy thận (lưu lượng lọc cầu thận dưới 30 ml/ phút).

  • Người đang được điều trị bằng thuốc chống đông Coumarin.

  • Người bệnh bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận.

  • Phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Phản ứng phụ khi dùng thuốc hiếm khi xảy ra. Các phản ứng phụ thường gặp của Ibuprofen: rối loạn tiêu hóa như buồn nôn, nôn, khó tiêu, đau dạ dày, đau thượng vị, xuất huyết tiêu hóa, nhức đầu, chóng mặt.
  • Paracetamol đôi khi có gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu, có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.
  • Nguy cơ huyết khối tim mạch (xem thêm phần Thận trọng và cảnh báo đặc biệt khi sử dụng thuốc).
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Đối với người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam.

  • Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit. Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Đối với thuốc chứa Paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Nguy cơ huyết khối tim mạch: Các thuốc chống viêm không steroid (NSAIDs), không phải aspirin, dùng đường toàn thân, có thể làm tăng nguy cơ xuất hiện biến cố huyết khối tim mạch, bao gồm cả nhồi máu cơ tim và đột quỵ, có thể dẫn đến tử vong.

  • Nguy cơ này có thể xuất hiện sớm trong vài tuần đầu dùng thuốc và có thể tăng lên theo thời gian dùng thuốc. Nguy cơ huyết khối tim mạch được ghi nhận chủ yếu ở liều cao.

  • Bác sĩ cần đánh giá định kỳ sự xuất hiện của các biến cố tim mạch, ngay cả khi bệnh nhân không có các triệu chứng tim mạch trước đó.

  • Bệnh nhân cần được cảnh báo về các triệu chứng của biến cố tim mạch nghiêm trọng và cần thăm khám bác sĩ ngay khi xuất hiện các triệu chứng này.

  • Để giảm thiểu nguy cơ xuất hiện biến cố bất lợi, cần sử dụng Hapacol đau nhức ở liều hàng ngày thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất có thể.

  • PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ: Không nên sử dụng thuốc trong thời kỳ mang thai, đặc biệt là trong 3 tháng cuối của thai kỳ.

  • Thuốc vào sữa mẹ rất ít, không đáng kể. Ít khả năng xảy ra nguy cơ cho trẻ ở liều bình thường với mẹ.

  • LÁI XE VÀ VẬN HÀNH MÁY MÓC: Thận trọng khi lái xe và vận hành máy móc vì thuốc có thể gây tình trạng nhức đầu, chóng mặt.

QUY CÁCH BẢO QUẢN

1 hộp 50 viên.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Đau nhức xương khớp là căn bệnh khá phổ biến hiện nay và mọi đối tượng đều có thể mắc phải đặc biệt đối với người cao tuổi.

Vậy nguyên nhân từ đâu dẫn đến căn bệnh trên?

  • Tuổi tác là nguyên nhân hàng đầu dẫn đến các cơn đau nhứt xương, khớp vì tuổi càng cao quá thì quá trình lão hóa ở xương, khớp càng cao.

  • Béo phì làm tăng áp lực lên các cơ, xương khớp là một trong các thủ phạm gây ra đâu nhứt ở các khớp gối, thắt lưng, khớp háng.

  • Thời thiết thay đổi làm ảnh hưởng đến các khớp, xương làm khô dịch khớp và quá trình tuần hoàn máu tại các khớp, sụn.

  • Vận động quá mức hay hoạt động sai tư thế cũng gây ra các cơn đau nhứt .

  • Lười vận động làm cho các khớp xương cứng lại, kém linh hoạt và dẻo dai.

  • Đau nhứt xương, khớp có thể là di chứng của các chấn thương do tai nạn xe, hoạt động thể thao…

  • Mắc một số các bệnh lý về xương khớp như đau thần kinh tọa, loãng xương,…

Bạn nên vận động vừa sức, ăn nhiều thực phẩm giàu canxi, chất nhầy tốt cho khớp, xương và tập thể dục thường để giúp cho xương bạn chắc khỏe, dẻo dai.

Hapacol đau nhức, kháng viêm là biện pháp điều trị an toàn và hiệu quả mang đến cho bạn chất lượng cuộc sống tốt hơn, xoa tan các cơn đau nhứt khó chịu, kéo dài.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này