Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Hapacol Blue Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Không Gây Buồn Ngủ

40.000đ

Mã: HAPACOL008

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Hapacol Blue Hộp 100 Viên

Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Không Gây Buồn Ngủ Hapacol Blue điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng và hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol: 500 mg.

  • Tá dược vừa đủ: 1 viên.

(Tinh bột mì, avicel, aerosil, magnesi stearat, sodium starch glycolat, PVP K30, natri benzoat, HPMC, PEG 6000, titan dioxyd, talc).

CHỈ ĐỊNH

Hapacol Blue chỉ định dùng trong các trường hợp sau:

  • Điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng.

  • Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.

Hapacol Blue
Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Không Gây Buồn Ngủ Hapacol Blue Hộp 100 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: uống 1 viên/ lần. Đau nhiều: người lớn có thể uống 2 viên/ lần.

  • Khoảng cách giữa 2 lần uống phải hơn 4 giờ và không uống quá 8 viên/ ngày.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Lưu ý:

  • Liều tối đa/ 24 giờ: không quá 4 g, khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc phải hơn 4 giờ.

Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc mà cần có ý kiến bác sĩ khi:

  • Có triệu chứng mới xuất hiện.

  • Sốt cao (39,5oC) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.

  • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc

THẬN TRỌNG

  • Đối với người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam.

  • Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit.

  • Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ: Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol đối với thai nhi khi dùng thuốc cho phụ nữ có thai. Do đó, chỉ nên dùng thuốc ở người mang thai khi thật cần thiết. Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng Paracetamol không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ bú mẹ.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Một số phương pháp giúp giảm đau, hạ sốt ngay tại nhà:

  • Chườm khăn ấm, lau mình bằng nước nóng cho người bị bệnh vì nước nóng giúp làm lưu thông máu tốt hơn, giúp cơ thể thoải mái.

  • Uống nhiều nước để bổ sung lại lượng nước đã mất qua mồ hôi, tránh tình trạng để người bệnh bị mất nước.

  • Sử dụng gừng pha với nước ấm để uống giúp hạ nhiệt cơ thể tốt.

  • Mặc đồ thoáng mát, thấm hút mồ hôi tốt.

  • Không uống nước lạnh, hay chườm nước lạnh lên cơ thể người bệnh.

  • Ăn nhiều rau xanh, trái cây, không ăn uống đồ lạnh như kem, nước đá,…

Trên đây chỉ là một số cách để giảm sốt, ngăn chặn cơn sốt không nặng thêm nhưng nếu tình trạng sốt trên 40 độ và kéo dài thì nên đến các cơ sở y tế gần nhất để được thăm khám và điều trị kịp thời.

Với Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Không Gây Buồn Ngủ Hapacol Blue giúp điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng và hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt. Sản phẩm này phù hợp với những người mong muốn giảm đau hạ sốt mà không gây buồn ngủ.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này