Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Hapacol 500mg Viên Sủi Giảm Đau, Hạ Sốt

36.800đ

Mã: HAPACOL017

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol 500mg

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Hapacol 500mg Viên Sủi Giảm Đau, Hạ Sốt

Hapacol 500mg Viên Sủi Giảm Đau, Hạ Sốt Điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng. Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.

THÀNH PHẦN

Paracetamol 500mg.

CHỈ ĐỊNH

Hapacol 500mg được chỉ định sử dụng trong các trường hợp sau:

  • Điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng.
  • Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.
Hapacol 500mg
Hapacol 500mg Viên Sủi Giảm Đau, Hạ Sốt

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Hòa tan viên thuốc trong lượng nước tuỳ thích đến khi hết sủi bọt. Khoảng cách giữa 2 lần uống phải hơn 4 giờ và không uống quá 8 viên/ ngày.

  • Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: uống 1 viên/ lần.

  • Đau nhiều: người lớn có thể uống 2 viên/ lần.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Lưu ý:

  • Liều tối đa/24 giờ:

  • Đối với trẻ em: uống không quá 5 lần/ ngày.

Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc mà cần có ý kiến bác sĩ khi:

  • Có triệu chứng mới xuất hiện.

  • Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.

  • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Đối với người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam.

  • Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit.

  • Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ: Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol đối với thai nhi khi dùng thuốc cho phụ nữ có thai. Do đó, chỉ nên dùng thuốc ở người mang thai khi thật cần thiết. Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng Paracetamol không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ bú mẹ.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

1 hộp 16 viên.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt không phải căn bệnh mà nó là hiện tượng cơ thể đang kháng lại với tình trạng nhiễm khuẩn dẫn đến nhiệt độ cơ thể sẽ tăng lên và đó là một dấu hiệu tốt. Tuy nhiên những cơn sốt cao có thể ảnh hưởng nguyên trọng đến sức khỏe, đặc biệt là đối với trẻ nhỏ.

Những nguyên nhân dẫn đến tình trạng sốt ở trẻ thường gặp như:

  • Sốt do virus như sốt xuất huyết, sốt do virus cúm, sốt do vrus sởi…

  • Sốt do tiêm vaccine phòng ngừa ở trẻ.

  • Một nguyên nhân gây sốt ở trẻ là do trẻ mọc răng.

  • Sốt do viêm amidan, viêm phổi, viêm tai,…

  • Sôt do nhiễm trùng đường hô hấp, số do phát ban,nhiễm khuẩn não.

  • Để bé bị nhiễm cảm, lạnh trong thời gian dài.

Vì các bé có sức đề kháng yếu nên bạn cần lưu ý giữ ấm cơ thể bé tránh để bé nhiễm khuẩn gây bệnh. Bổ sung chất dinh dưỡng cho trẻ bằng sữa, hoặc thực phẩm chứa nhiều dưỡng chất để tăng cường sức đề kháng. Nên nắm rõ cách chăm sóc trẻ bị sốt và cần thực hiện hạ sốt, khiểm soát thân nhiệt cho trẻ.

Hapacol 500mg với nhiều công dụng trị đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp,… và hạ sốt hiệu quả cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này