Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Hapacol 150mg Flu Trị Cảm Sốt Cho Trẻ

48.000đ

Mã: HAPACOL016

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol 150mg, chlorpheniramin 1mg

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Hapacol 150mg Flu Trị Cảm Sốt Cho Trẻ

Hapacol 150mg Flu trị cảm sốt và các triệu chứng đi kèm, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol 150mg.

  • Chlorpheniramin 1mg.

CHỈ ĐỊNH

Điều trị các trường hợp: Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.

Hapacol 150mg Flu
Hapacol 150mg Flu Trị Cảm Sốt Cho Trẻ

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt.

  • Trẻ em dưới 6 tháng tuổi: theo sự chỉ định của bác sĩ.

  • Trẻ em 6 tháng đến 1 tuổi: 1/2 gói x 2 lần/ ngày.

  • Trẻ em 1 – 2 tuổi: 1 gói x 2 lần/ ngày.

  • Trẻ em 2 – 3 tuổi: 1 gói x 3 – 4 lần/ ngày. Cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ ngày.

  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

  • Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi: có triệu chứng mới xuất hiện, sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát, đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của Hapacol 150mg Flu.

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

  • Người bệnh glaucom góc hẹp, đang trong cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chít, tắc môn vị – tá tràng, dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày.

  • Phụ nữ cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Liên quan đến Paracetamol:

  • Ít gặp: ban da, nôn, buồn nôn, giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn. Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

Liên quan đến Clorpheniramin: khô miệng, rối loạn điều tiết, bí tiểu, vã mồ hôi, buồn ngủ.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Đối với người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam.

  • Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit. Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.

  • Tác dụng an thần của Clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài.

  • Đối với thuốc chứa Paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Phụ nữ có thai: chỉ dùng thuốc khi thật cần thiết. Dùng Clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể dẫn đến những phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.

  • Phụ nữ cho con bú: nên cân nhắc hoặc không cho con bú hoặc không dùng thuốc, tùy theo mức độ cần thiết của thuốc đối với người mẹ.

  • LÁI XE VÀ VẬN HÀNH MÁY MÓC: Khi lái xe và vận hành máy móc, cần chú ý nguy cơ gây buồn ngủ của Hapacol 150mg Flu.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

1 hộp 24 gói.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Cảm sốt là bệnh thường gặp ở trẻ nhỏ và không dẫn đến nhiều biến chứng nghiêm trọng nếu bố mẹ chăm sóc trẻ đúng cách.

Dưới đây là những điều mà các ông bố, bà mẹ cần lưu ý khi trẻ bị cảm sốt:

  • Không nên tùy tiện nhận định trẻ bị cảm sốt mà hãy đo nhiệt độ thân nhiệt cho trẻ bằng nhiệt kế hay nhũng dụng cụ y tế có tác dụng để đo nhiệt cơ thể.

  • Hãy cho trẻ uống nhiều nước hơn bình thường để tránh tình trạng mất nước ở trẻ.

  • Theo dõi nhiệt độ thân nhiệt cho trẻ hàng giờ nếu trẻ sốt trên 38°C cần đưa trẻ đến bác sĩ khoa nhi để chuẩn đoán và điều trị.

  • Cho trẻ ăn mặt thoải mái, nghĩ ngơi ở nơi thoáng khí nhưng không có gió lùa.

  • Có thể chườm mát hay miếng dán hạ nhiệt để giúp trẻ giảm bớt nhiệt độ thân nhiệt.

  • Sử dụng các thức ăn nấu loãng và dể tiêu cho trẻ khi trẻ đang cảm sốt như cháo nấu loãng…

  • Đặc biệt không nên tùy tiện cho trẻ sử dụng thuốc hạ sốt và không có chỉ định từ bác sĩ.

Hãy trang bị đầy đủ cho mình cách chăm sóc trẻ bị cảm sốt đúng và hiệu quả để bảo vệ sức khỏe con bạn khỏi những ảnh hưỡng xấu từ căn bệnh trên gây ra.

Hapacol 150mg Flu điều trị viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết, đặc biệt là trị các chứng cảm sốt ở trẻ nhỏ an toàn và hiệu quả, sản phẩm đã được nhiều bà mẹ sử dụng và tin dùng cho bé yêu của mình.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này