Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Grazyme Thuốc Trị  Đầy Hơi, Khó Tiêu Hộp 30 Viên

114.000đ

Mã: GRAZYMX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Papain, Alpha amylase, Simethicon

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Ấn Độ

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Grazyme Thuốc Trị  Đầy Hơi, Khó Tiêu

Grazyme Thuốc Trị  Đầy Hơi, Khó Tiêu Hộp 30 Viên Điều trị chứng đầy hơi, khó tiêu, ăn không ngon miệng, cảm giác căng trướng bụng, kém hấp thu do sự lên men hoặc do ảnh hưởng của các bệnh lý tiêu hóa khác.

THÀNH PHẦN

  • Papain: 100mg.

  • Alpha amylase (Diastase nấm 1:800): 100mg.

  • Simethicon BP: 30mg.

  • Tá dược: Dicalcium Phosphate, talcum, Magnesium Stearate.

CHỈ ĐỊNH

  • Khó tiêu.

  • Tức bụng.

  • Đầy hơi.

  • Kích thích tiêu hóa sau phẫu thuật đường tiêu hóa.

  • Và trong nhiều bệnh gây rối loạn hấp thu như là thiểu năng tụy và xơ nang tụy.

  • Enzym hỗ trợ tiêu hóa.

 

Grazyme
Grazyme Thuốc Trị  Đầy Hơi, Khó Tiêu Hộp 30 Viên

Grazyme Thuốc Trị  Đầy Hơi, Khó Tiêu Hộp 30 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Thuốc này chỉ dùng theo sự kê đơn của thầy thuốc: 1-2 viên/ ngày, uống sau khi ăn.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của chế phẩm này.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Papain: do khả năng tiêu hóa protein, papain cũng có thể làm tổn hại da hoặc niêm mạc – đặc biệt là khi mô đã bị tổn thương do các vết loét hoặc các tổn thương khác. Viêm hoặc kích ứng miệng, thực quản, dạ dày, hoặc ruột có thể xày ra do uống papain. Da có thể bị phồng dộp hoặc ngứa nhiều, khi thoa papain trên da.
  • Ngưng dùng thuốc ngay và báo cho thấy thuốc nếu bạn có bất kỳ các tác dụng phụ nào kể sau. Thuốc có thể gây ra các triệu chứng này, nghĩa là bạn đã bị dị ứng với nó.

         + Có vấn đề về thở hoặc thấy nặng ở ngực hoặc cổ họng. 

         + Đau lồng ngực.

         + Phát ban trên da, nổi mẩn đỏ,hoặc da bị ngứa hoặc sưng.

  • Các tác dụng phụ khác có thể xảy ra: Bạn có thể có các tác dụng phụ sau, nhưng thuốc cũng có thể gây các tác dụng phụ khác. Thông báo cho thấy thuốc nếu bạn có những tác dụng phụ mà bạn nghĩ là do thuốc.

         + Kích ứng da (nổi mẩn đỏ, đỏ da, ngứa)

         + Hen suyễn. 

THẬN TRỌNG

  • Không được sử dụng quá liều ngoại trừ khi có chỉ định và theo dõi của thầy thuốc.
  • Không uống rượu và những thức uống có rượu.
  • Để thuốc xa tầm tay trẻ em.
  • Phụ nữ có thai và đang cho con bú: chưa có báo cáo về các vấn đề đối với phụ nữ có thai và trẻ bú mẹ. 

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Ấn Độ.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Nguyên nhân gây bệnh đầy hơi, khó tiêu

  • Ăn một lần nhiều loại thực phẩm như ăn nhiều các loại thực phẩm chất đạm, tinh bột.

  • Thói quen sinh hoạt phản khoa học: Nhai không kỹ, vừa ăn vừa nói chuyện, ăn quá no, ăn không đúng giờ gây nên đầy hơi, khó chịu ở bụng.

  • Rối loạn tiêu hóa: Sử dụng các thực phẩm bẩn là điều kiện để vi khuẩn HP, lỵ amip khiến hệ tiêu hóa hoạt động kém hiệu quả.

  • Các bệnh về đường tiêu hóa: bệnh nhân mắc các bệnh liên quan đến đại tràng & dạ dày như: viêm niêm mạc dạ dày, loét dạ dày tá tràng, đại tràng co thắt,…

  • Ảnh hưởng bởi tâm lý: Vì áp lực công việc, mất ngủ, tâm lý căng thẳng,.. tác động đến hệ thần kinh trung ương từ đó ảnh hưởng đến đường ruột gây khó tiêu.

  • Sử dụng các loại kháng sinh gây tác dụng phụ có tác dụng tiêu diệt lợi khuẩn, gây mất cân bằng hệ vi sinh đường ruột, dẫn đến rối loạn tiêu hóa, đau bụng, khó tiêu,…

Grazyme giúp điều trị đầy hơi, khó tiêu. Nhưng để phòng ngừa tình trạng này tốt nhất cần phải kết hợp với chế độ sinh hoạt lành mạnh, đi khám sức khỏe định kỳ, nếu thấy bệnh tình nặng cần đến gặp ngay bác sĩ để có sức khỏe tốt nhất.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này