Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Glotadol Extra Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau

100.000đ

Mã: GLOTADO014

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Cafein 65mg, Paracetamol 500mg

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Glotadol Extra Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau

Glotadol Extra làm giảm đau cơn đau đầu đau họng, đau bụng kinh, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương,… Hạ sốt nhanh và hiệu quả.

THÀNH PHẦN

  • Cafein 65mg.

  • Paracetamol 500mg.

CHỈ ĐỊNH

Làm giảm đau nhanh chóng và hiệu quả các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm. Hạ sốt nhanh.

 

Glotadol Extra
Glotadol Extra Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Cách sử dụng và liệu lượng dùng thuốc Glotadol Extra:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: ngày uống 1 đến 4 lần, mỗi lần uống 1 hoặc 2 viên.

  • Không dùng quá 8 viên/ ngày.

  • Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống là 4 giờ.

  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. 

  • Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. 

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Ít gặp: Da: ban da.Dạ dày – ruột: nôn, buồn nôn. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu. Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày. 

  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn. Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài. 

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của Methemoglobin trong máu. 

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu. 

  • Phụ nữ có thai và đang cho con bú. 

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

1 hộp 100 viên.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt là cách cơ thể chống lại virus nhưng nếu sốt quá cao sẽ rất nguy hiểm, ảnh hưởng đến sức khỏe và có nguy cơ dẫn đến tử vong nếu không hạ sốt kịp thời, đặc biệt là trẻ nhỏ.

Một số các nguyên nhân thông thường dẫn đến sốt:

  • Sốt do virus như nhiễm virus cảm lạnh, virus cúm hay sốt xuất huyết thường dẫn đến sốt cao, kéo dài.

  • Sốt do vi khuẩn gây nhiễm trùng chẳng hạn như viêm họng, viêm phổi, viêm mô tế bào…

  • Sốt do vaccine đây được coi là tác dụng phụ của các loại thuốc.

  • Mọc răng cũng là một trong các nguyên nhân gây ra sốt nhưng không ảnh hưởng nghiêm trọng.

Bạn có thể một số phương pháp hạ sốt tại nhà đơn giản như uống nhiều nước, tắm bằng nước ấm, nghĩ ngơi ở phòng có nhiệt độ phù hợp và dùng kèm với thuốc hạ sốt theo chỉ định của thầy thuốc.

Glotadol Extrra thuốc chỉ định được dùng cho các trường hợp và có tác dụng làm giảm đau nhanh chóng các triệu chứng đau đầu, đau nửa đầu đau răng, đau xương khớp, đau do cảm cúm, sốt, cảm lạnh, đau nhức cơ,…

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này