Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Glotadol 500 Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Chai 200 Viên

200.000đ

Mã: GLOTADO004

Quy cách:

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Glotadol 500 Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt

Glotadol 500 chứa Paracetamol là thuốc giảm đau – hạ sốt hữu hiệu. Thuốc tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt bình thường. Paracetamol làm giảm đau bằng cách nâng ngưỡng chịu đau lên.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol: 500mg.

CHỈ ĐỊNH

  • Hạ sốt.

  • Làm giảm các cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu và đau cơ thông thường

  • Đau nhức do cảm cúm hay cảm lạnh, đau lưng, đau răng, đau do viêm khớp nhẹ và đau do hành kinh.

Glotadol 500 Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Chai 200 Viên
Glotadol 500 Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Chai 200 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1-2 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không quá 8 viên/ ngày.
  • Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: uống ½-1 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không quá 4 viên /ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.

  • Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

  • Bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.
  • Trên da: hiếm khi nổi mẩn, ban đỏ hay mày đay.

THẬN TRỌNG

  • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.

  • Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.

  • Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.

  • Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.

  • Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.

  • Phụ nữ có thai nên tham khảo ý kiến Bác sĩ trước khi dùng.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Glomed – Việt Nam

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Bạn cần làm gì để phòng ngừa tình trạng sốt?

  • Rửa tay thường xuyên và kỹ càng vào những thời điểm sau: Trước khi ăn, sau khi đi vệ sinh, vừa thăm người bệnh, sau khi đi ra ngoài về, vuốt ve động vật,…

  • Không để tay chạm vào mặt, mắt, mũi, miệng. Đây là những nơi các chủng sinh vật dễ dàng xâm nhập vào cơ thể gây bệnh.

  • Tránh tiếp xúc với ô nhiễm, bụi bẩn và các bệnh nhân đang mắc bệnh.

  • Tránh ăn các thực phẩm nhiễm khuẩn gây bệnh.

  • Luôn giữ không gian sống sạch sẽ và thoáng mát tránh để xuất hiện nhiều loại côn trùng, mũi nơi sinh hoạt.
  • Hạn chế để nước bẩn động xung quanh nhà dễ hình thành muỗi sẽ dễ dẫn đến căn bệnh sốt xuất huyết.

Khi có các triệu chứng bị sốt, tay chân nhức mỏi nên sử dụng ngay Glotadol 500 giúp hạ sốt tức thời, làm giảm cơn đau đầu từ nhẹ đến vừa. Nếu có các triệu chứng sốt quá cao hãy đến gặp ngay bác sĩ để được điều trị kịp thời, tránh hậu quả về sau. Ngoài ra tại Phanolink còn có Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Efferalgan, Glotadol 325 Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt giúp giảm đau hạ sốt rất hiệu quả.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này