Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Flucoldstad Thuốc Giảm Đau, Kháng Viêm Hộp 100 Viên

80.000đ

Mã: FLUCOXX001

Nhà Sản Xuất:

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Flucoldstad Thuốc Giảm Đau

Thuốc Giảm Đau, Kháng Viêm Flucoldstad giúp giảm đau trong các bệnh thấp khớp thoái hóa và viêm, thấp khớp mãn tính, viêm dính khớp sống, bệnh khớp, bệnh khớp đốt sống, viêm khớp đốt sống, hội chứng đau do đốt sống, thấp ngoài khớp, bệnh gút. Cơn đau quặn thận và mật. Các tình trạng sưng và viêm đau không do thấp khớp. Đau sau chấn thương, hậu phẫu, phẫu thuật răng và điều trị hỗ trợ trong phụ khoa.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol: 500mg.
  • Cafein: 25mg.
  • Phenylephrin: 5mg.

CHỈ ĐỊNH

  • Cảm cúm làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm như: sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt kèm theo sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi, viêm xoang do cảm cúm hoặc dị ứng với thời tiết
Flucoldstad
Thuốc Giảm Đau, Kháng Viêm Flucoldstad giúp giảm đau trong các bệnh thấp khớp, thoái hóa

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn: 1-2 viên/lần, ngày 2-3 lần.
  • Trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/lần, ngày 2-3 lần.
  • Không dùng liều lặp lại thường xuyên mỗi 4 giờ.
  • Không nên dùng liên tục hơn 7 ngày mà không có tư vấn của bác sỹ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Mẫn cảm với thành phần thuốc. 
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu. 
  • Bệnh tim, bệnh phổi, thận hoặc gan. 
  • Thiếu enzym G-6-P-D. 
  • Cao huyết áp, đau thắt ngực, huyết khối mạch vành. 
  • Người có tiền sử tai biến mạch máu não, cường giáp, tiểu đường. 
  • Đang dùng IMAO hay đã dùng IMAO trong khoảng thời gian 3 tuần trước. 
  • Người bệnh đang cơn hen cấp. 
  • Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. 
  • Glocom góc hẹp. 
  • Người đang lái xe hoặc vận hành máy móc. 

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Paracetamol:Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính, mất bạch cầu hạt. Da phát ban và phản ứng quá mẫn khác.
  • Cafein:Mất ngủ, bồn chồn, căng thẳng và mê sảng nhẹ.
  • Phenylephrin:Tăng huyết áp kéo dài, nhịp tim nhanh hoặc phản xạ nhịp tim chậm.

THẬN TRỌNG

  • Phenylephrin có thể gây phản ứng dương tính trong thử nghiệm doping. 
  • Không được uống rượu trong thời gian điều trị. 
  • Không nên dùng cho phụ nữ mang thai và đang cho con bú. 
  • Thận trọng đối với người cao tuổi vì những người này thường tăng nhạy cảm với tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc. 
  • Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Acetaminophen. 
  • Độc tính khi dùng quá liều sẽ lớn hơn đối với những bệnh nhân mắc bệnh gan do rượu nhưng chưa bị sơ. 
  • Cẩn thận trong khi dùng cho người suy giảm chức năng gan hoặc thận. 
  • Lưu ý khi sử dụng chung với các chất ức chế thụ thể beta-adrenergic.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 100 viên.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO.

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM.

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68.

Hotline: 1800 67 68.

Email: cskh@phanolink.com.

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Khi lớn tuổi việc bị đau mỏi xương khớp, viêm khớp, thoái hóa khớp là điều không thể tránh khỏi do tuổi tác gây ra. Những cơn đau do viêm khớp, thấp khớp gây ra thường dai dẳng, làm ảnh hưởng đến công việc và những sinh hoạt hằng ngày.

Ngoài việc sử dụng thuốc Flucoldstad chúng ta nên áp dụng các biện pháp phòng ngừa như:

  • Ngâm chân bằng nước nóng khoảng 15-30 phút một ngày.
  • Luôn giữ ấm bàn chân, bàn tay giúp các khớp xương đỡ đau hơn.
  • Chiếu đèn hồng ngoại vào chỗ đau nhức cũng là một biện pháp làm giảm đau.
  • Dùng nước nóng chườm vào chỗ bị đau giúp bạn cảm thấy dễ chịu hơn.
  • Tắm bằng nước nóng hằng ngày cũng giúp máu lưu thông dễ hơn sẽ xoa dịu được cơn đau của bạn.

Thuốc Giảm Đau Flucoldstad không chỉ giúp giảm đau trong các bệnh thấp khớp thoái hóa và viêm còn được dùng để làm giảm đau xoang, các triệu chứng cảm lạnh và cúm, bao gồm cả mệt mỏi và buồn ngủ.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này