Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Efferalgan 300mg Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Hộp 10 Viên Đặt

33.000đ

Mã: EFFERAX002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Nhà Sản Xuất:

Quy cách:

Xuất xứ: Pháp

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Efferalgan 300mg Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt

Thuốc giảm đau hạ sốt Efferalgan 300mg hỗ trợ điều trị các chứng đau, sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol: 300mg.

Efferalgan 300mg
Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Efferalgan 300mg Hộp 10 Viên Đặt

CHỈ ĐỊNH

Điều trị các chứng đau hoặc sốt như đau đầu, các tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Dạng đặt trực tràng

  • Để giảm đau hoặc hạ sốt, trẻ em có thể uống hoặc đưa vào trực tràng cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần: trẻ em 1 – 2 tuổi, 120 mg, trẻ em 4 – 11 tháng tuổi, 80 mg; và trẻ em tới 3 tháng tuổi, 40 mg. 

  • Liều trực tràng cho trẻ em dưới 2 tuổi dùng tuỳ theo mỗi bệnh nhi.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Dị ứng với Paracetamol.

  • Có bệnh gan nặng.

  • Bị viêm hậu môn, hoặc trực tàng, chảy máu trực tràng.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Chưa có báo cáo.

THẬN TRỌNG

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

  • Khi dùng cho người bị tiêu chảy.

  • Phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 30 độ C.

SẢN XUẤT

Pháp.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Một số phương pháp giúp hạ sốt nhanh ngay tại nhà:

  • Chườm khăn ấm, lau mình bằng nước nóng cho người bị bệnh vì nước nóng giúp làm lưu thông máu tốt hơn, giúp cơ thể thoải mái.

  • Uống nhiều nước để bổ sung lại lượng nước đã mất qua mồ hôi, tránh tình trạng để người bệnh bị mất nước.

  • Sử dụng gừng pha với nước ấm để uống giúp hạ nhiệt cơ thể tốt.

  • Mặc trang phụ có chất liệu vải thoáng mát, thấm hút mồ hôi tốt.

  • Không uống nước lạnh, hay chườm nước lạnh lên cơ thể người bệnh.

  • Ăn nhiều rau xanh, trái cây, không ăn uống đồ lạnh như kem, nước đá,…

Trên đây chỉ là một số cách giúp giảm sốt, ngăn chặn cơn sốt không diễn biến nặng thêm nhưng nếu tình trạng vẫn sốt và sốt trên 40 độ, kéo dài không giảm thì nên đến các cơ sở y tế gần nhất để được điều trị kịp thời.

Với thuốc giảm đau hạ sốt Efferalgan là sản phẩm hỗ trợ điều trị các chứng đau hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ. Sản phẩm có dạng viên nén, dùng để uống hoặc nhét vào trực tràng giúp giảm nhanh các cơn đau, cơn sốt an toàn và hiệu quả ngay tại nhà.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này