Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy
[responsive_menu_pro]

Điều Trị Viêm Phế Quản Cấp Tính AGI-BROMHEXINE Chai 60ml

26.700đ

Mã: AGIBROM001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Bromhexin hydroclorid 0,024 g, Tá dược vừa đủ 30 ml

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: VIỆT NAM

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Điều Trị Viêm Phế Quản Cấp Tính AGI-BROMHEXINE Chai 60ml

THÀNH PHẦN

Mỗi chai chứa:

  • Bromhexin hydroclorid…………………………….. 0,024 g
  • Tá dược vừa đủ……………………………………………… 30 ml
CHỈ ĐỊNH

Rối loạn tiết dịch phế quản, nhất là trong viêm phế quản cấp tính, đợt cấp tính của viêm phế quản mạn tính. Bromhexin hydroclorid thường được dùng như một chất bổ trợ với kháng sinh, khi bị nhiễm khuẩn nặng đường hô hấp.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
  • Trẻ em dưới 2 tuổi: 1,25 ml/ lần.
  • Trẻ em 2 – < 6 tuổi: 2,5 ml/ lần
  • Trẻ em 6 – 12 tuổi: 5 ml/ lần.
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 10 ml/ lần.
  • Mỗi ngày uống 3 lần.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Mẫn cảm với Bromhexin hydroclorid và các thành phần có trong thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Hiếm khi gây các rối loạn nhẹ đường tiêu hóa kiểu gây buồn nôn, ói mửa,
  • Ngưng sử dụng thuốc và thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc
THẬN TRỌNG
  • Tránh phối hợp với Bromhexin hydroclorid với thuốc ho vì có nguy cơ ứ đọng đờm ở đường hô hấp
  • Đối với người bệnh có tiền sử loét dạ dày do bromhexin hydroclrid có tác dụng làm tiêu nhày dịch nên có thể hủy hoại hàng rào niêm mạch dạ dày
  • Cần thận trọng khi dùng cho người bệnh hen vì bromheximhydroclorid có thể gây co thắt phế quản ở một số người dễ mẫn cảm
  • Cần thận trọng khi dùng bromhexin hydroclorid cho người cao tuổi hoặc suy nhược, quá yếu không có khả năng khạc đờm có hiệu quả do đó càng tăng ứ đờm.
BẢO QUẢN

Để ở nhiệt độ dưới 30oC, tránh ẩm và ánh sáng

SẢN XUẤT

AGIMEXPHARM – VIỆT NAM

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này