Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Điều Trị Long Đờm Acetylcystein® 200mg Stada Hộp 100 Viên

100.000đ

Mã: ACETYLX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Xuất xứ: Đức

Nhà Sản Xuất:

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Điều Trị Long Đờm Acetylcystein® 200mg Stada Hộp 100 Viên

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nang cứng chứa:

Acetylcystein 200mg.

Tá dược: Lactose monohydrat, tinh bột mì, talc, magnesi stearat.

CHỈ ĐỊNH

Điều trị tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính. 

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG 

Người lớn: 1 viên x 3 lần/ngày.
Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi : 1 viên x 2 lần/ngày.
(*) Dạng bào chế viên nang cứng không phù hợp cho trẻ em dưới 3 tuổi, khuyến cáo sử dụng dạng bào chế phù hợp.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn với acetylcystein hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Bệnh nhân bị bệnh hen hoặc có tiền sử co thắt phế quản.

Trẻ em dưới 2 tuổi.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim.​Co thắt phế quản, phù mạch, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay đôi khi tăng huyết áp có thể xảy ra.

THẬN TRỌNG

Khi uống acetylcystein để điều trị quá liều paracetamol có thể dẫn đến nôn hoặc làm trầm trọng thêm tình trạng nôn, bệnh nhân có nguy cơ xuất huyết dạ dày nên được cân nhắc giữa nguy cơ xuất huyết đường tiêu hóa trên với hậu quả gây độc gan của paracetamol để có hướng sử dụng acetylcystein hợp lý.

Bệnh nhân hen khi dùng acetylcystein phải được giám sát chặt chẽ trong suốt quá trình điều trị; khi co thắt phế quản xảy ra, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản. Nếu co thắt phế quản vẫn tiến triển, phải ngừng acetylcystein ngay lập tức.

Khi điều trị với acetylcystein có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản. Nếu người bệnh giảm khả năng ho, phải hút cơ học hoặc đặt ống hút trong khí quản để thông đường thở cho bệnh nhân.

Bệnh nhân suy gan: Độ thanh thải toàn phần của acetylcystein giảm đáng kể ở những bệnh nhân xơ gan và thời gian bán thải gần như gấp hai lần so với những người khỏe mạnh.

Phụ nữ có thai: Điều trị quá liều paracetamol bằng acetylcystein có hiệu quả, an toàn và có khả năng ngăn chặn được độc tính cho gan ở thai nhi cũng như ở người mẹ.

Thuốc dùng được cho phụ nữ cho con bú.

Chưa biết ảnh hưởng của thuốc trên khả năng lái xe và vận hành máy móc.

BẢO QUẢN

Nhiệt độ dưới 30 độ C. Thoáng mát, tránh ánh sáng chiếu trực triếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này