Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Decolgen Forte Thuốc Trị Cảm Cúm Hộp 100 Viên

120đ

Mã: DECOLGF001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol 500mg, Phenylephrine HCl 10mg, Chlorpheniramin maleate 2mg

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Decolgen Forte Thuốc Trị Cảm Cúm

Decolgen Forte thuốc trị cảm cúm điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol 500mg.
  • Phenylephrine HCl 10mg.
  • Chlorpheniramin maleate 2mg.

CHỈ ĐỊNH

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

 

Decolgen Forte Thuốc Trị Cảm Cúm
Decolgen Forte Thuốc Trị Cảm Cúm Hộp 100 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Uống 3 hay 4 lần một ngày sau khi ăn

  • Người lớn: 1 – 2 viên/lần, tối đa 6 viên/24 giờ.

  • Trẻ em:

+ 2 – 6 tuổi: 1/2 viên/lần, tối đa 1,5 viên/24 giờ.

+ 7-12 tuổi: 1/2 – 1 viên/lần, tối đa 3 viên/24 giờ.

Hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

 

  • Nhạy cảm với các thành phần của thuốc.
  • Suy gan, thận nặng, tăng huyết áp.
  • Hen cấp.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Paracetamol (acetaminophen) tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.

  • Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.

  • Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.

  • Xin thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ.

  • Paracetamol (acetaminophen) có liên quan với nguy cơ gây phản ứng da nghiêm trọng hiếm gặp.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens – Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

BẢO QUẢN

 

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Bệnh cảm cúm thường xảy ra khi thời tiết giao mùa, thay đổi bất thường khiến hệ miễn dịch dịch của cơ thể không thích ứng kịp và yếu đi nên dễ mắc bệnh.

Triệu chứng bệnh cảm cúm

  • Triệu chứng của bệnh cảm cúm thường giống với bệnh cảm thông thường nhưng cảm cúm thường phát triển nhanh hơn và kéo dài hơn.

  • Hắt xì hơi, nghẹt mũi là đặc trưng của bệnh.

  • Sốt, đau rát họng.

  • Ngạt mũi, ho và chảy nước mũi.

  • Nhức đầu, ớn lạnh toàn thân, chóng mặt, cơ thể nhức mỏi, mất cảm giác thèm ăn.

Biến chứng của bệnh cảm cúm

  • Bệnh cúm có thể biến chứng sang các bệnh về hô hấp như viêm phổi.

  • Bệnh cúm sẽ là tiềm tàng của các bệnh viêm tai, viêm xoang, viêm nhiễm đường tiết niệu,…

  • Ở phụ nữ mang thai bệnh cảm cúm sẽ gây biến chứng phổi hoặc xảy thai. Nếu mắc trong 3 tháng đầu có thể gặp bệnh lý thai, nhất là về hệ thần kinh.

  • Bệnh cúm nếu không được điều trị kịp thời có thể gây ra tử vong, hội chứng suy hô hấp do phù phổi cấp tính do thiếu oxy máu không khắc phục được.

Decolgen Forte giúp điều trị cảm cúm nhưng để thuốc phát huy hết tác dụng cần phải uống đủ nước trong ngày, khi cơ thể bị ốm phải chăm sóc cơ thể và môi trường xung quanh sạch sẽ, nghỉ ngơi và tránh tụ tập ở nơi đông người để tránh lây bệnh. Khi không bị cảm cúm nên súc miệng bằng nước muối vài lần mỗi ngày để ngăn ngừa nhiễm trùng phát triển.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này