Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Clarityne 10mg Thuốc Chống Dị Ứng (Hộp 10 Viên)

80.000đ

Mã: CLARITY002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Hoạt chất: Loratadine 10mg; Tá dược: tinh bột ngô, Lactose monohydrat và magne stearat.

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Indonesia

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Clarityne 10mg Thuốc Chống Dị Ứng

Clarityne 10mg Thuốc Chống Dị Ứng Hộp 10 viên có tác dụng giảm triệu chứng do viêm mũi dị ứng, như hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, ngứa và chảy nước mắt. Các dấu hiệu và triệu chứng ở mũi và mắt sẽ giảm nhanh sau khi uống thuốc, giảm triệu chứng của mày đay mạn tính và các bệnh da do dị ứng khác.

THÀNH PHẦN

Cho 1 viên:

  • Hoạt chất: Loratadine 10mg.

  • Tá dược: tinh bột ngô, Lactose monohydrat và magne stearat.

CHỈ ĐỊNH 

  • Clarityne 10mg Thuốc Chống Dị Ứng được chỉ định để giảm triệu chứng do viêm mũi dị ứng, như hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, ngứa và chảy nước mắt. Các dấu hiệu và triệu chứng ở mũi và mắt sẽ giảm nhanh sau khi uống thuốc.

  • Clarityne được chỉ định để giảm triệu chứng của mày đay mạn tính và các bệnh da do dị ứng khác.

Clarityne 10mg
Clarityne 10mg Thuốc Chống Dị Ứng Hộp 10 viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ > 12 tuổi: Clarityne viên nén: 1 viên 10 mg – ngày 1 lần.

  • Trẻ từ 2 đến 12 tuổi:

    • Cân nặng > 30 kg: 10 mg – ngày 1 lần.
    • Cân nặng < 30 kg: 5 mg – ngày 1 lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Chống chỉ định cho những bệnh nhân quá mẫn hoặc dị ứng với các thành phần của thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Không gây buồn ngủ một cách đáng kể với liều 10mg mỗi ngày.

  • Các tác dụng phụ được báo cáo phổ biến nhất bao gồm: mệt mỏi, đau đầu, lơ mơ, khô miệng, rối loạn dạ dày ruột như buồn nôn, viêm dạ dày, và cũng gặp các triệu chứng dị ứng như nổi ban.

  • Trong quá trình lưu hành sản phẩm Clarityne, hiếm có báo cáo rụng tóc, quá mẫn, chức năng gan bất thường, nhanh nhịp tim, đánh trống ngực, chóng mặt và co giật.

  • Trong những nghiên cứu lâm sàng có kiểm soát trên bệnh nhi, tỉ lệ đau đầu, lơ mơ và hổt hoảng liên quan đến việc dùng thuốc hiếm khi được báo cáo, tương tự với placebo.

  • Thông báo cho bác sĩ những tác dạng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

  • Lái xe: Trong các nghiên cứu lâm sàng đánh giá về khả năng lái xe, không quan sát thấy ảnh hưởng đến khả năng lái xe ở các bệnh nhân sử dụng Loratadine. Tác động của Clarityne lên khả năng lái xe và vận hành máy móc là không có hoặc không đáng kể. Rất hiếm bệnh nhân gặp tình trạng buổn ngủ có thể ảnh hưởng đến khả năng lái xe hoặc vận hành máy móc.

  • Thai kỳ: Chưa xác định tính an toàn khi dùng các chế phâm Clarityne cho phụ nữ có thai; do đó chỉ dùng thuốc khi lợi ích vượt trội nguy cơ đối với thai.

Do Loratadine được tiết vào sữa và do những nguy cơ khi dùng các thuốc kháng histamine tăng lên ở trẻ em, đặc biệt trẻ sơ sinh và sinh non, nên ngừng cho con bú hoặc ngừng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Những bệnh nhân suy gan nặng nên sử dụng liều ban đầu thấp hơn do giảm thanh thải Loratadine. Liều khởi đầu đề nghị cho những bệnh nhân này là 5 mg/ngày hoặc 10mg dùng cách ngày.

  • Chưa xác lập hiệu quả của Clarityne ở trẻ dưới 2 tuổi. Tuy nhiên, dữ liệu dược động học của Loratadine ở trẻ từ 1 đến 2 tuổi sau khi dùng liều duy nhất 2,5mg Clarityne sirô là tương tự như trẻ lớn tuổi hơn và người lớn.

BẢO QUẢN

Bảo quản dưới 30°C. Vỉ chứa viên nén phải được bảo quản tránh ẩm. Giữ thuốc ngoài tầm tay trẻ em.

NHÀ SẢN XUẤT

MSD (Mỹ).

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Tại sao bị viêm mũi dị ứng

  • Tiếp xúc với bụi bẩn, lông vật nuôi trong nhà, gián, nấm mốc, phần hoa.

  • Làm việc trong môi trường nhiều hóa chất: Thợ làm bánh, thợ làm tóc, nhà sinh vật học,… Tiếp xúc các chất gây dị ứng chéo: Mủ nhựa cây chuối, kiwi, trái bơ.

  • Ăn phải các thức ăn gây dị ứng: Tôm, cá ngừ, cua ghẹ,…

Triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng

  • Khi bị dị ứng viêm mũi chéo sẽ có triệu chứng: Sưng môi, vết phỏng, cảm giác kim châm hoặc bị phồng lưỡi, cổ họng khó chịu khi ăn là nguồn gốc gây ra các triệu chứng dị ứng mũi chéo.

  • Nhột cay trong mũi, hắt hơi liên tục, cay mắt, đỏ mắt, chảy nước mũi.

  • Có cảm giác nặng đầu, cơ thể cảm thấy mệt mỏi dai dẳng, sợ ánh sáng.

  • Nếu viêm mũi dị ứng bị nặng có thể gây giảm trí nhớ, gây mệt mỏi, viêm họng, viêm phế quản do bị ngạt mũi nên phải thở bằng miệng.

  • Khi gặp lạnh bệnh nhân sẽ có cảm giác đau mũi, sỗ mũi, dịch mũi loãng hoặc đặc, màu trắng hoặc màu vàng, xanh.

Biện pháp phòng ngừa bệnh viêm mũi

  • Tránh các tác nhân gây viêm mũi: Khói, bụi, lông động vật, phấn hoa, hơi hóa chất,…

  • Tránh ăn phải các thức ăn gây dị ứng.

  • Không nên ra ngoài nhiều khi thời tiết đang lạnh, đặc biệt là người cao tuổi. Khi đi ra ngoài phải bảo vệ cơ thể bằng khẩu trang, áo ấm.

  • Tập thể dục thể thao cho cơ thể tăng sức đề kháng, chống lại các tác nhân gây hại.

Khi bị viêm mũi dị ứng bạn nên sử dụng Clarityne 10mg thuốc chống dị ứng hộp 10 viên để bệnh nhanh chóng dứt điểm. Thuốc phù hợp cho cả người lớn và trẻ nhỏ. Hãy mua ngay Clarityne Thuốc Chống Dị Ứng trang bị cho tủ thuốc của gia đình bạn để cả gia đình luôn được khỏe mạnh.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này