Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Chlorpheniramine Thuốc Chống Dị Ứng 4mg (Hộp 100 Viên)

13.000đ

Mã: DP010808

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Clorpheniramin maleat 4mg.

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Chlorpheniramine Thuốc Chống Dị Ứng 4mg

Chlorpheniramine thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, sổ mũi, mày đay, viêm da tiếp xúc, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

THÀNH PHẦN

Clorpheniramin maleat 4mg.

CHỈ ĐỊNH 

  • Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi.

  • Các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

Chlorpheniramine thuốc
Chlorpheniramine thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, sổ mũi, mày đay, viêm da tiếp xúc

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên, lúc đi ngủ, không quá 6 viên/ ngày.

  • Trẻ < 12 tuổi: 1/2 viên/lần x 2 – 3 lần/ngày

  • Người cao tuổi: dùng 4mg, chia 2 lần/ ngày.

  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Mẫn cảm với Clorpheniramin và bất cứ thành phần nào của thuốc. 
  • Tăng nhãn áp góc đóng.
  • Bệnh nhân phì đại tuyến tiền liệt.
  • Tắc cổ bàng quang.
  • Loét dạ dày, tắc môn vị – tá tràng.
  • Người bệnh đang lên cơn hen cấp.
  • Phụ nữ đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
  • Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxydase trong vòng 14 ngày.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Thường gặp: Ngủ gà, an thần, khô miệng.

  • Hiếm gặp: Chóng mặt, buồn nôn.

  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.

  • Tác dụng an thần của Clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác.

  • Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở vì có nguy cơ biến chứng đường hô hấp, suy giảm hô hấp và ngừng thở.

  • Nguy cơ gây sâu răng ở những người bệnh điều trị trong thời gian dài.

  • Tránh dùng cho người bệnh bị tăng nhãn áp như glocom.

  • Thận trọng khi dùng cho người cao tuổi.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

  • Hộp 5 vỉ x 20 viên.

BẢO QUẢN

  • Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

NHÀ SẢN XUẤT

  • Mekopha – VIệt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM.

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68.

Hotline: 1800 67 68.

Email: cskh@phanolink.com.

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Viêm mũi dị ứng là một căn bệnh khá phổ biến đối với chúng ta. Những nguyên nhân gây viêm mũi dị ứng chúng ta cũng đã được nghe và đọc rất nhiều trên báo chí, tv, mạng xã hội,…

Vì thế để không phải mắc các bệnh về đường hô hấp chúng ta nên phòng ngừa bằng cách:

  • Luôn đeo khẩu trang khi đi ra đường hoặc thường xuyên tiếp xúc với khói bụi, các chất hóa học,…

  • Nên sử dụng máy điều hòa không khí thay việc mở cửa sổ để tránh hít phải phấn hoa, bụi bẩn,…

  • Luôn giữ không gian trong nhà được sạch và thoáng mát.

  • Thường xuyên hút bụi nếu nhà bạn có nuôi thú cưng.

  • Bổ sung vitamin cho cơ thể để có một sức đề kháng khỏe mạnh tránh bị vi khuẩn tấn công.

Chlorpheniramine thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, sổ mũi, mày đay, viêm da tiếp xúc, dị ứng từ thức ăn, côn trùng cắn, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này