Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Chlorpheniramin 4 Thuốc Chống Dị Ứng (200 Viên)

25.000đ

Mã: CHLORPH999

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Clorpheniramin maleat 4mg.

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Chlorpheniramin Thuốc Chống Dị Ứng  

Chlorpheniramin trị Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, mày đay, viêm da tiếp xúc, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng.

THÀNH PHẦN

  • Clorpheniramin maleat 4mg.

CHỈ ĐỊNH 

  • Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi.

  • Các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

Chlorpheniramin 4
Chlorpheniramin 4 Thuốc Chống Dị Ứng

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên, lúc đi ngủ, không quá 6 viên/ ngày.

  • Trẻ < 12 tuổi: 1/2 viên/lần x 2 – 3 lần/ngày

  • Người cao tuổi: dùng 4mg, chia 2 lần/ ngày.

  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Mẫn cảm với Clorpheniramin và bất cứ thành phần nào của thuốc. Tăng nhãn áp góc đóng. Bệnh nhân phì đại tuyến tiền liệt. Tắc cổ bàng quang. Loét dạ dày , tắc môn vị – tá tràng. Người bệnh đang lên cơn hen cấp. Phụ nữ đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxydase trong vòng 14 ngày.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Thường gặp: Ngủ gà, an thần, khô miệng.

  • Hiếm gặp: Chóng mặt, buồn nôn.

  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  •  Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.

  • Tác dụng an thần của Clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác.

  • Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở vì có nguy cơ biến chứng đường hô hấp, suy giảm hô hấp và ngừng thở.

  • Nguy cơ gây sâu răng ở những người bệnh điều trị trong thời gian dài. 

  • Tránh dùng cho người bệnh bị tăng nhãn áp như glocom.

  • Thận trọng khi dùng cho người cao tuổi

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

  • 1 hộp 200 viên.

BẢO QUẢN

  • Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

NHÀ SẢN XUẤT

  •  Dược Hậu Giang (Việt Nam).

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Nguyên nhân gây viêm kết mạc mắt:

  • Tiếp xúc với các nhân tố gây dị ứng làm các thành phần như histamine, leukotrienes được đào thoát ra được gây ra các triệu chứng như: thường chảy nước mắt, ngứa mắt hay mắt sưng đỏ…

Các tác nhân gây dị ứng:

  • Phấn hoa là hung thủ gây ra viêm kết mạc ở mắt phot biến nhất và chúng xuất hiện ở khắp mọi nơi trong không khí.
  • Long thú cưng.
  • Ẩm mốc.
  • Ảnh hưởng bởi hóa chất lâu ngày.
  • Ô nhiễm không khí, các hạt bụi nhiều dễ làm bay vào mắt làm tổng thương mắt hay khi bạn làm việc thường xuyên tiếp xúc với khói bụi, hóa chất …

Một số phương pháp ngăn ngừa viêm kết mạc mắt an toàn, hiệu quả:

  • Bổ sung thức ăn giàu dinh dưỡng, tăng cường hệ miễn dịch tốt cho mắt, như vitamin A trong cà rốt, cá, hoặc vitamin E…
  • Đeo kính râm khi ra đường để hạn chế các dị vật bay vào mắt.
  • Không nên dùng tay dụi mắt.
  • Không sử dụng chung các đồ dùng ca nhân và hãy đảm bảo bạn luôn vệ sinh chúng.

Khi thấy dấu hiệu ngứa, đỏ hay chảy nước mắt thì bạn đang có khả năng bị viêm kết mạc mắt, nhưng đừng lo hãy để Chlorpheniramin giải quyết thay bạn trog việc điều trị viêm kết mạc hiệu quả.

Tuy nhiên bạn nên đến các trung tâm y tế có uy tín để đươc khám và chuẩn đoán chính xác trước khi dùng Chlorpheniramin trong việc điều trị để đạt được hiệu quả cao nhất.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này