Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Cetirizine 10 Thuốc Chống Dị Ứng Và Quá Mẫn Hộp 100 Viên

50đ

Mã: PMSCETI002

Nhà Sản Xuất:

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Cetirizine 10 Thuốc Chống Dị Ứng Và Quá Mẫn

Cetirizine 10 là thuốc kháng histamin mạnh đối kháng chọn lọc ở thụ thể H1 có tác dụng chống dị ứng. Cetirizin ức chế giai đoạn sớm của phản ứng dị ứng qua trung gian histamin, làm giảm sự di dời của các tế bào và giảm giải phóng các chất trung gian ở giai đoạn muộn của phản ứng dị ứng.

THÀNH PHẦN
  • Cetirizin dihydrochlorid: 10 mg
  • Tá dược: Avicel, Cellactose 80, Povidon, DST, Magnesi stearat, HPMC, PEG 6000, Titan dioxyd, Talc, Ethanol 96%, Nước trao đổi ion.
CHỈ ĐỊNH

Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm kết mạc dị ứng, ngứa dị ứng, mày đay mạn tính vô căn.

Pms-Cetirizine 10 Thuốc Chống Dị Ứng Và Quá Mẫn 10 Hộp 100 Viên
Pms-Cetirizine 10 Thuốc Chống Dị Ứng Và Quá Mẫn 10 Hộp 100 Viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 10 mg/ngày.
  • Người bệnh có chức năng thận suy giảm (độ thanh thải creatinin 11 – 31 ml/phút), người bệnh đang thẩm tích máu (độ thanh thải creatinin < 7 ml/phút) và bệnh nhân suy gan: 5 mg/ngày.      
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  • Bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc. 
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  • Ngủ gà, mệt mỏi, khô miệng, viêm họng.
THẬN TRỌNG
  • Cần điều chỉnh liều ở người suy gan, người suy thận vừa hoặc nặng và người đang thẩm phân thận nhân tạo.
  • Tránh dùng đồng thời cetirizin với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương vì làm tăng thêm tác dụng của các thuốc này.
  • Phụ nữ mang thai: không nên dùng vì không có nghiên cứu đầy đủ trên người mang thai.
  • Phụ nữ cho con bú: không nên dùng vì cetirizin bài tiết qua sữa.
  • Tác động của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc: thuốc có thể gây hiện tượng ngủ gà nên cần thận trọng khi lái xe và vận hành máy móc.
BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.

SẢN XUẤT
  • Imexpharm – Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com        

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Qúa mẫn là bệnh gì?

Qúa mẫn là khi một cơ thể được gây miễn dịch tức là sẵn sàng đáp ứng với kháng nguyên, gọi là cơ thể đã có mẫn cảm với kháng nguyên đó. 

Có thể coi quá mẫn là tình trạng cơ thể biểu hiện các phản ứng bệnh lý khi tiếp xúc với kháng nguyên từ lần thứ 2 trở đi.

Đặc điểm của các bệnh lý quá mẫn

  • Qúa mẫn loại I: Thường xảy ra vài phút sau khi kết hợp kháng nguyên và kháng nguyên gọi là quá mẫn tức khắc.
  • Qúa mẫn loại II: Đặc điểm của loại quá mẫn này là sự tan hủy các tế bào mang kháng nguyên do cơ chế miễn dịch.
  • Qúa mẫn loại III: Đây là loại quá mẫn mà những kháng thể kết hợp với kháng nguyên thành phức hợp miễn dịch. Sau một thời gian sẽ gây một ổ viêm rất đặc hiệu.
  • Qúa mẫn loại IV: Phản ứng quá mẫn loại IV này thường xảy ra chậm 24-28 giờ, có trường hợp 72 giờ mới xảy ra phản ứng. Vai trò của loại quá mẫn này là thuộc về tế bào T phụ trách miễn dịch qua trung gian tế bào và hầu hết chỉ là phản ứng cục bộ.

Để chống dị ứng và quá mẫn hiệu quả bạn nên sử dụng Cetirizine 10 Thuốc Chống Dị Ứng Và Quá Mẫn để điều trị hiệu quả nhất. 

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này