Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Cetirizin 10mg Thuốc Chống Dị Ứng (100 Viên)

20.000đ

Mã: CETIRIX003

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Hoạt chất chính: Cetirizin hydroclorid 10mg;  Tá dược: Tinh bột sắn, p.v.p, lactose, bột talc, aerosil, magnesi stearat, titan oxyd, H.P.M.C, màu Ponceau 4R, dầu thầu dầu.

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Cetirizin 10mg Thuốc Chống Dị Ứng

Cetirizin Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, theo mùa ở trẻ em trên 12 tuổi, Mày đay mạn tính vô căn,  Viêm kết mạc dị ứng.

THÀNH PHẦN

Mỗi viên bao phim chứa:

  • Hoạt chất chính: Cetirizin hydroclorid 10mg.

  •  Tá dược: Tinh bột sắn, p.v.plactose, bột talc, aerosil, magnesi stearat, titan oxyd, H.P.M.C, màu Ponceau 4R, dầu thầu dầu.

CHỈ ĐỊNH 

  • Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa.

  • Mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

  • Viêm mũi dị ứng theo mùa ở trẻ em trên 12 tuổi.

  • Viêm kết mạc dị ứng.

Cetirizin
Cetirizin 10mg Thuốc Chống Dị Ứng

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc:

  • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 1 viên/ngày.

  • Người suy gan, suy thận: 1/2 viên/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH 

  • Nhạy cảm với Cetirizin.

  • Dị ứng với Hydroxyzin.

  • Phụ nữ có thai hay đang cho con bú.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Buồn ngủ, mệt mỏi, khô miệng, viêm họng, chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn.

Ghi chú: Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Điều chỉnh liều ở người suy thận vừa hoặc nặng và người đang thẩm phân thận nhân tạo.

  • Điều chỉnh liều ở người suy gan.

  • Do thuốc có thể gây hiện tượng ngủ gà, do vậy nên thận trọng khi lái xe, hoặc vận hành máy.

  • Không dùng đồng thời với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương vì làm tăng thêm tác dụng của các thuốc này.

BẢO QUẢN

  • Để nơi khô, nhiệt độ không quá 30°Ctránh ánh sáng.

NHÀ SẢN XUẤT

  •  Vidipha (Việt Nam).

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Bệnh dị ứng là hiện tượng hệ miễn dịch phản ứng bất thường khi có sự xâm nhận của một chât nào đó vào cơ thể gây ra các hiện tượng như nổi mẫn ngứa, phát ban, khó thở,…

Bệnh này có thể gặp ở mọi lứa tuổi và được chia ra làm hai mức độ nhẹ với các triệu chứng ngứa, nỗi mẫn đỏ, chảy nước mũi, còn nặng có thể gây ra phản ứng sốc phản vệ có thể dẫn đến tử vong.

Nguyên nhân:

  • Do di truyền từ người thân và môi trường sống chẳng hạn ô nhiễm môi trường, chế độ ăn uống, các chất gây dị ứng.

  • Dị ứng với chất, thàng phần khác như hải sản , trứng, phấn hoa, khói bụi,  các chất có trong thuốc.

  • Cách phòng để giảm thiểu việc dị ứng bạn cần biết:

  • Thận trọng với thức ăn lạ, không rõ nguồn gốc.

  • Phòng tránh khi thời tiết thay đổi.

  • Tập thể dục thường xuyên tăng cường hệ miễn dịch và sức khỏe.

  • Vệ sinh khu vực sinh sống sạch sẽ không tạo điều kiện cho bụi bẩn và ẩm mốc.

  • Cẩn trọng khi sử dụng mỹ phẩm thức ăn nên hỏi kĩ xem trong đố có chứa các thành phần gay dị ứng cho bạn hay không.

Hãy bảo vệ bạn khỏi những hậu nghiên trọng từ căn bệnh dị ứng bằng cách sử dụng Cetirizin 10mg Thuốc Chống Dị Ứng cho người lớn trẻ và cả em trên 12 tuổi.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này