Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Cao Dán Giảm Đau Kefentech Plaster Gói 7 Miếng

72.000đ

Mã: KEFENTX001

Quy cách:

Thành phần: Ketoprofen

Nhà Sản Xuất:

Xuất xứ: Hàn Quốc

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Cao Dán Giảm Đau Kefentech Plaster

GIỚI THIỆU

Cao Dán Giảm Đau Kefentech Plaster hỗ trợ giảm đau cho viêm khớp, viêm gân, sưng đau do chấn thương cơ. Ngoài ra, Kefentech Plaster còn có tác dụng kháng viêm, hạ sốt, có tác dụng thấm từ ngoài da vào xương và khớp.

THÀNH PHẦN

Ketoprofen 30mg.

Cao Dán Giảm Đau Kefentech Plaster
Cao Dán Giảm Đau Kefentech Plaster

CHỈ ĐỊNH

  • Viêm khớp biến dạng (viêm khớp dạng thấp).
  • Viêm quanh khớp xương cánh tay vai (đau, cứng, tê vai).
  • Viêm bao gân, viêm gân.
  • Đau.
  • Sưng đau do chấn thương.cơ.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG

Dán 1 miếng Cao Dán Giảm Đau Kefentech Plaster lên chỗ đau, 2 lần/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân có tiền sử mẫn cảm với Ketoprofen.
  • Bệnh nhân bị hen suyễn hay có phản ứng dị ứng khác khi dùng Aspirin hoặc thuốc giảm đau, kháng viêm không steroid khác.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Trên da: đôi khi có thẻ xảy ra viêm da (ngứa, phát ban, mụn nước…); khô da. Nên ngưng dùng thuốc nếu những triệu chứng này trở nên trầm trọng.
  • Phản ứng quá mẫn: Hiếm khi xảy ra phản ứng phản vệ (nổi mề đay, khó thở, phù mặt). Ngưng dùng thuốc nếu những triệu chứng này xuất hiện.

Thông báo cho bác sĩ các tác dụng gặp phải khi dùng thuốc.

QUY CÁCH

Gói 7 miếng.

THẬN TRỌNG

  • Cũng như các thuốc kháng viêm, giảm đau khác, thuốc chỉ dùng điều trị triệu chứng chứ không điều trị nguyên nhân.
  • Trong trường hợp viêm do nhiễm trùng, cần theo dõi chặt chẽ, sử dụng cẩn thận, phối hợp thuốc kháng sinh và thuốc kháng nấm phù hợp.
  • Khi dùng Kefentech kết hợp với các thuốc kháng viêm khác điều trị các bệnh mãn tính (như viêm khớp dạng thấp) cần cân nhắc cẩn thận. Bệnh nhân phải được theo dõi chặt chẽ các tác dụng phụ có thể xảy ra.

Lưu ý chung:

  • Không dùng cho mắt và niêm mạc.
  • Cần thận trọng khi dùng thuốc ở vết thương hở vì có thể xảy ra đau tạm thời hay kích ứng da.
  • Không nên dùng trong trường hợp vết thương được băng kín.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Hàn Quốc

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Cao dán giảm đau hiện đang là một trong những giải pháp giảm đau hiệu quả bên cạnh uống thuốc, tiêm, truyền,… Mặc dù miếng dán giảm đau khá an toàn và tiện dụng, tuy nhiên khi sử dụng bạn cũng cần hết sức cẩn trọng vì có thể khiến tình trạng đau của bạn nặng hơn.

Lưu ý khi sử dụng cao dán giảm đau:

  • Hầu hết miếng dán giảm đau đều có chứa thành phần kháng sinh giảm đau. Vì vậy, đối với những vết thương có nguy cơ bị nhiễm trùng như sưng, đỏ thì bạn không nên dán lên.
  • Bạn nên gỡ miếng dán cũ ra, vệ sinh và lau khô chỗ dán, sau đó mới dán miếng mới.
  • Không nên cắt nhỏ miếng dán ra dán nhiều lần vì sẽ làm giảm nồng độ thuốc.
  • Trẻ có nguy cơ bị ngộ độc thuốc, vì vậy không nên cho trẻ tiếp xúc với miếng dán dù đã qua sử dụng.
  • Chỉ nên dùng miếng dán ngoài da, ngưng sử dụng khi vùng đau trở nên nặng hơn.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này