Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Aspirin Thuốc Ngừa Tai Biến Hộp 200 Viên

46.000đ

Mã: ASPIRIX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Hoạt chất Acid acetylsalicylic 81mg

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Aspirin Thuốc Ngừa Tai Biến

Aspirin Thuốc Ngừa Tai Biến 81mg Hộp 200 viên với thành phần chính là  hoạt chất Acid acetylsalicylic 81mg, thuốc có tác dụng phòng ngừa thứ phát những trường hợp tai biến mạch máu não ở những bệnh nhân bị cơn thiếu máu não thoáng qua (TIA) hoặc bị đột quỵ nhẹ,tái nhồi máu ở những bệnh nhân đã từng bị nhồi máu cơ tim, tái hẹp mô ghép bắc cầu động mạch vành, huyết khối ở ống thông động – tĩnh mạch ở những bệnh nhân thẩm phân máu.

THÀNH PHẦN

 Hoạt chất: Acid acetylsalicylic 81mg.

CHỈ ĐỊNH

Aspirin Phòng ngừa thứ phát những trường hợp:

  • Tai biến mạch máu não ở những bệnh nhân bị cơn thiếu máu não thoáng qua (TIA) hoặc bị đột quỵ nhẹ.

  • Tái nhồi máu ở những bệnh nhân đã từng bị nhồi máu cơ tim.

  • Tái hẹp mô ghép bắc cầu động mạch vành, huyết khối ở ống thông động – tĩnh mạch ở những bệnh nhân thẩm phân máu.

Aspirin Thuốc Ngừa Tai Biến
Aspirin Thuốc Ngừa Tai Biến 81mg Hộp 200 Viên

.LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Dùng uống.

Uống 1 – 2 viên, một lần mỗi ngày, nên uống sau khi ăn. Hoặc theo sự hướng dẫn của Bác sĩ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Quá mẫn với salicylat hoặc các thuốc chống viêm không steroid khác.

  • Xuất huyết đường tiêu hóa, bệnh ưa chảy máu, các tình trạng xuất huyết khác.

  • Bệnh hen (có nguy cơ phản ứng co thắt phế quản cao).

  • Giảm tiểu cầu.

  • Tránh sử dụng acid acetylsalicylic cho trẻ bị sốt do virút vì nguy cơ bị hội chứng Reye, một tình trạng hiếm xảy ra nhưng nghiêm trọng với biểu hiện nôn mửa, ngủ lịm có thể tiến triển thành mê sảng và hôn mê.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Thường gặp: Buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu ở thượng vị, ợ nóng, đau dạ dày, loét dạ dày – ruột, mệt mỏi, ban, mày đay, thiếu máu tan máu, yếu cơ, khó thở, sốc phản vệ.

  • Ít gặp: Mất ngủ, bồn chồn, cáu gắt, thiếu sắt, chảy máu ẩn, kéo dài thời gian chảy máu, giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, thiếu máu, độc hại gan, suy giảm chức năng thận, co thắt phế quản.

  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Acid acetylsalicylic ảnh hưởng đến quá trình đông máu, tránh sử dụng ở những bệnh nhân bị thiếu máu nghiêm trọng hoặc bị rối loạn đông máu. Nếu có thể, ngưng sử dụng acid acetylsalicylic một tuần trước khi phẫu thuật.

  • Thận trọng cho những bệnh nhân suy thận mãn, loét dạ dày hoặc loét đường tiêu hóa, viêm dạ dày ăn mòn, tổn thương gan, đang bị giảm prothrombin huyết và thiếu vitamin K.

BẢO QUẢN

Dưới 30°C, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Agimexpharm(Việt Nam)

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Tai biến mạch máu não là căn bệnh đang có tỉ lệ bệnh nhân ngày càng cao. Được mệnh danh là căn bệnh tử thần vì nếu bệnh không được chữa trị kịp thời sẽ dẫn đến tử vong rất cao.

Nguyên nhân gây tai biến mạch máu não

  • Cao huyết áp là nguyên nhân hàng đầu dẫn đến bệnh, người có tiền sử bệnh cao huyết áp có nguy cơ bị bệnh cao gấp 2,5 lần so với những người không có bệnh.
  • Xơ vỡ động mạch: Mảng xơ mỡ đóng ở thành mạch máu ngày càng dày lên làm lòng mạch hẹp dần làm máu ứ đọng và đóng thành cục gây tắc mạch tại chỗ hoặc chạy lên cao làm tắc mạch phía sau, gây tai biến.
  • Bệnh tim: Tim đập không đều hoặc van tim hẹp làm máu lưu thông không tốt, phần máu ứ đọng thành cục máu đông trong tim. Mảnh của cục máu vỡ sẽ theo máu lên não và mắc kẹt lại gây tắc nghẽn mạch máu não.
  • Bệnh mạch máu nhỏ: Các động mạch nhỏ trên não bị hư hỏng và tắc nghẽn không cấp máu cho não được gây nên thiếu máu não.
  • Xuất huyết não- chảy máu não: Mạch máu trong não bị vỡ, mãi không đến nuôi não được mà bị chèn ép vào não làm não bị hư hại.
  • Hút thuốc lá: Hút thuốc lá là yếu tốt gây nguy cơ bệnh tai biến mạch máu não.

Tai biến mạch máu não nếu không điều trị kịp thời sẽ gây nên các biến chứng:

  • Tê liệt tay, chân, nửa người hoặc toàn thân.
  • Méo miệng do liệt các vùng mặt.
  • Mất trí, trí nhớ kém.
  • Mất khả năng tự chăm sóc bản thân. 

Aspirin chỉ giúp điều trị tai biến mạch máu não ở những bệnh nhân bị cơn thiếu máu não thoáng qua (TIA) hoặc bị đột quỵ nhẹ. Để phòng tránh và điều trị bệnh hiệu quả nhất hãy chăm sóc bản thân tránh tai biến mạch máu não bằng chế độ ăn uống đủ chất dinh dưỡng và khoa học; Tập thể dục đều đặn; hạn chế uống bia rượu, hút thuốc lá.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này