Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Alzyltex Điều Trị Viêm Mũi Dị Ứng 

30.000đ

Mã: ALZYLXX001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Cetirizin hydroclorid 10mg

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Alzyltex Điều Trị Viêm Mũi Dị Ứng 

Alzyltex điều trị viêm mũi dị ứng, các triệu chứng viêm mũi dị ứng kéo dài mày đay theo mùa ở người lớn và trẻ trên 12 tuổi.

THÀNH PHẦN

Cetirizin hydroclorid 10mg.

CHỈ ĐỊNH

  • Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa.

  • Mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

  • Viêm mũi dị ứng theo mùa ở trẻ em trên 12 tuổi.

  • Viêm kết mạc dị ứng.

Alzyltex 
Alzyltex Điều Trị Viêm Mũi Dị Ứng

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc:

  • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 1 viên/ngày.

  •  Người suy gan, suy thận: 1/2 viên/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Nhạy cảm với Cetirizin.

  • Dị ứng với Hydroxyzin.

  • Phụ nữ có thai hay đang cho con bú.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Buồn ngủ, mệt mỏi, khô miệng, viêm họng, chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn.

Ghi chú: Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Điều chỉnh liều ở người suy thận vừa hoặc nặng và người đang thẩm phân thận nhân tạo

  • Điều chỉnh liều ở người suy gan

  • Do thuốc có thể gây hiện tượng ngủ gà, do vậy nên thận trọng khi lái xe, hoặc vận hành máy.

  • Không dùng đồng thời với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương vì làm tăng thêm tác dụng của các thuốc này

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

1 hộp 100 viên

BẢO QUẢN

Để nơi khô, nhiệt độ không quá 30°Ctránh ánh sáng.

SẢN XUẤT

Mebiphar- Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Viêm mũi dị ứng là căn bệnh về mũi thường gặp, là hiện tượng khi niêm mạc mũi tiếp xúc với các dị nguyên thì gây ra phản ứng quá mẫn tại hốc mũi và gây ra nhiều ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe như dẫn đến viêm xoang mãn tính, viêm tai giữa, viêm mũi xoang nhiễm trùng, viêm thanh quản do pahir thở bằng miệng…

Các nguyên nhân dẫn đến căn bệnh này là:

  • Do di truyền có bệnh về dị ứng.

  • Do ô nhiễm không khí.

  • Các dị nguyên thường gặp dể dẫn đến viêm mũi dị ứng thuốc lá, lông vũ, nấm mốc, bụi nhà…

  • Do thời tiết và môi trường thây đổi

  • Các nhân tốc khác như nấm do các nhiễm trùng mãn tính ở xoang mũi.

Cách phòng ngừa hiệu quả:

  • Tránh tiếp xúc với các yếu tố gây dị ứng, giữ ấm cơ thể khi trời lạnh.

  • Giữ vệ sinh mũi bằng dung dijhc nước mũi sinh mũi.

  • Tập thể dục tăng cường sức đè kháng.

  • Tránh uống rượi bia, hút thuốc lá.

Alzyltex  với công dụng điều trị các triệu chứng về viêm mũi dị ứng ở người lớn và trẻ en trên 12 tuổi hiệu quả giúp bạn và gia đình bạn tránh khỏi các hậu quả do viêm mũi dị ứng gây ra.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này