Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Allermine Thuốc Đặc Trị Dị Ứng Hộp 100 viên

60.000đ

Mã: ALLERMI002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Clorpheniramin maleat 4mg

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: VIỆT NAM

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Allermine Thuốc Đặc Trị Dị Ứng Hộp 100 Viên

Allermine thuốc đặc trị dị ứng hộp 100 viên với thành phần chính Clorpheniramin Maleat 4mg có tác dụng điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi, hoặc các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke,..

THÀNH PHẦN

Clorpheniramin Maleat 4mg.

CHỈ ĐỊNH

Các trường hợp dị ứng ngoài da như mày đay, eczema, dị ứng đường hô hấp như sổ mũi, ngạt mũi.

Allermine Thuốc Đặc Trị Dị Ứng
Allermine Thuốc Đặc Trị Dị Ứng Hộp 100 viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn: 1 viên 4 mg /lần, 3-4 lần/ngày.

  • Trẻ < 12 tuổi: 1/2 viên/lần, 2-3 lần/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Trẻ sơ sinh hoặc trẻ em nhỏ. 

  • Các cơn hen cấp.

  • Không thích hợp cho việc dùng ngoài tại chỗ.

  • Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.

  • Glaucom góc hẹp. 

  • Tắc cổ bàng quang. 

  • Loét dạ dày, tắc môn vị – tá tràng. 

  • Phụ nữ có thai và cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Buồn ngủ, thẫn thờ, choáng váng.

THẬN TRỌNG

Glaucom góc đóng, bí tiểu tiện, phì đại tuyến tiền liệt. Phải kiêng rượu. Khi lái xe & vận hành máy.

BẢO QUẢN

Bảo quản nơi khô, mát, dưới 30 độ C.

SẢN XUẤT

Công ty dược phẩm Agimexpharm – VIỆT NAM

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Allermine trị các bệnh về viêm da là phản ứng gây viêm do tương tác giữa da và các tác nhân bên ngoài như khí hậu, môi trường và các yếu tố xung quanh làm da nổi sần, ngứa ngáy.

Khi bị viêm da có các triệu chứng gì?

  • Da khô, nổi mẩn, ngứa là dấu hiệu điển hình của bệnh lý này. Người bệnh sẽ nổi mẩ đỏ li ti, ngứa ngáy, càng gãi, càng ngứa.

  • Phát ban: Khắp cơ thể sẽ nhanh chóng nổi phát ban, viêm da dị ứng ở mặt, cổ, phía sau đầu gối, khuỷu tay và ngực.

  • Tiết dịch, sưng phù: Vì nhiều người cảm thấy ngứa nên gãi gây ra viêm nhiễm, mụn nước vỡ ra, chảy tiết dịch.

  • Da khô, cứng, dày, sần sùi.

  • Cảm giác chán ăn, mệt mỏi, sốt nhẹ, viêm mũi dị ứng, viêm họng,…

Khi bị viêm da sẽ cảm thấy rất khó chịu, ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng cuộc sống, gây tâm lý hoang mang, lo lắng cho người bệnh. Vì vậy phải nên hạn chế sử dụng các chất gây dị ứng cho cơ thể, khi bị dị ứng không nên gãi để tránh gây loét để tránh vi khuẩn xâm nhập gây bệnh nặng hơn.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này