Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

AGI-BROMHEXINE Điều Trị Viêm Phế Quản Cấp Tính Chai 60ml

26.700đ

Mã: AGIBROM001

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Bromhexin hydroclorid 0,024 g, Tá dược vừa đủ 30 ml

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: VIỆT NAM

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

AGI-BROMHEXINE Điều Trị Viêm Phế Quản Cấp Tính 

Điều Trị Viêm Phế Quản AGI-BROMHEXINE với thành phần chính là Bromhexin hydroclorid 0,024 g có tác dụng điều trị rối loạn tiết dịch phế quản, nhất là trong viêm phế quản cấp tính, đợt cấp tính của viêm phế quản mạn tính. Bromhexin hydroclorid thường được dùng như một chất bổ trợ với kháng sinh, khi bị nhiễm khuẩn nặng đường hô hấp.

THÀNH PHẦN

Mỗi chai chứa:

  • Bromhexin hydroclorid…………………………….. 0,024 g.

  • Tá dược vừa đủ……………………………………………… 30 ml.

CHỈ ĐỊNH

AGI-BROMHEXINE điều trị rối loạn tiết dịch phế quản, nhất là trong viêm phế quản cấp tính, đợt cấp tính của viêm phế quản mạn tính. Bromhexin hydroclorid thường được dùng như một chất bổ trợ với kháng sinh, khi bị nhiễm khuẩn nặng đường hô hấp.

AGI-BROMHEXINE
AGI-BROMHEXINE điều trị rối loạn tiết dịch phế quản

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Trẻ em dưới 2 tuổi: 1,25 ml/ lần.

  • Trẻ em 2 – < 6 tuổi: 2,5 ml/ lần.

  • Trẻ em 6 – 12 tuổi: 5 ml/ lần.

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 10 ml/ lần.

  • Mỗi ngày uống 3 lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Mẫn cảm với Bromhexin hydroclorid và các thành phần có trong thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Hiếm khi gây các rối loạn nhẹ đường tiêu hóa kiểu gây buồn nôn, ói mửa.

  • Ngưng sử dụng thuốc và thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Tránh phối hợp với Bromhexin hydroclorid với thuốc ho vì có nguy cơ ứ đọng đờm ở đường hô hấp.

  • Đối với người bệnh có tiền sử loét dạ dày do bromhexin hydroclrid có tác dụng làm tiêu nhày dịch nên có thể hủy hoại hàng rào niêm mạch dạ dày.

  • Cần thận trọng khi dùng cho người bệnh hen vì bromheximhydroclorid có thể gây co thắt phế quản ở một số người dễ mẫn cảm.

  • Cần thận trọng khi dùng bromhexin hydroclorid cho người cao tuổi hoặc suy nhược, quá yếu không có khả năng khạc đờm có hiệu quả do đó càng tăng ứ đờm.

BẢO QUẢN

Để ở nhiệt độ dưới 30oC, tránh ẩm và ánh sáng.

SẢN XUẤT

AGIMEXPHARM – VIỆT NAM.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO.

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM.

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68.

Hotline: 1800 67 68.

Email: cskh@phanolink.com.

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Người mắc phải bệnh viêm phế quản cấp tính nguyên nhân thường là do virus, bệnh thường xảy ra với biểu hiện như cảm cúm hay cảm lạnh. Ngoài ra, bệnh viêm phế quản cấp tính còn nguyên nhân khác gây ra là do ô nhiễm không khí, bụi bẩn, nhiễm các hóa chất,… Đặc biệt những người hút thuốc, người có các vấn đề về phổi có nguy cơ mắc bệnh viêm phế quản cấp tính cao.

Những phương pháp ngăn ngừa các biến chứng của viêm phế quản cấp tính:

  • Thay đổi thói quen sống lành mạnh như không hút thuốc lá và không sử dụng chất kích thích.
  • Luôn mang khẩu trang khi ra ngoài hay tiếp xúc với sơn, các chất tẩy mạnh.
  • Sử dụng máy lọc không khí và tạo độ ẩm trong nhà hoặc trong phòng ngủ, tạo một bầu không khí trong lành giúp làm giảm và ngăn ngừa bệnh viêm phế quản cấp.

AGI-BROMHEXINE điều trị rối loạn tiết dịch phế quản, nhất là trong viêm phế quản cấp tính, đợt cấp tính của viêm phế quản mạn tính.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này