Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Acritel Hỗ Trợ Điều Trị Viêm Mũi Dị Ứng Hộp 100 viên

100.000đ

Mã: ACRITEL002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Levocetirizin dihydroclorid 5 mg

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Còn hàng

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Acritel Hỗ Trợ Điều Trị Viêm Mũi Dị Ứng

Thuốc Acritel hỗ trợ điều trị viêm mũi dị ứng với thành phần chính là Levocetirizin dihydroclorid có hiệu quả trong việc điều trị các bệnh dị ứng bao gồm cấp và mãn tính.

THÀNH PHẦN

  • Levocetirizin dihydroclorid ………………………………. 5 mg.

  • Tá dược vừa đủ ……………………………………….… 1 viên.

CHỈ ĐỊNH

Điều trị các triệu chứng do các tình trạng dị ứng như là viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm mũi dị ứng kinh niên và nổi mày đay tự phát kinh niên.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 1 viên/ ngày.

  • Bệnh nhân suy thận: 1 viên mỗi 2 ngày. Bệnh nhân suy thận nặng: 1 viên mỗi 3 ngày. Bệnh nhân suy thận giai đoạn cuối không nên sử dụng Levocetirizin.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Khô miệng, đau đầu, mệt, ngủ gà, suy nhược, viêm họng, đau bụng, nhức nửa đầu.

THẬN TRỌNG

  • Thận trọng khi dùng thuốc cho: Người nghiện rượu, bệnh nhân có rối loạn di truyền về dung nạp nạp galactose, thiếu hụt lactase hoặc kém hấp thu glucose – galactose. 

  • Không dùng thuốc khi lái xe & vận hành máy, phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.

BẢO QUẢN

Nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30oC.

SẢN XUẤT

Công ty TNHH Dược phẩm Đạt Vi Phú.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. 

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Viêm mũi dị ứng là gì?

Viêm mũi dị ứng là khi niêm mạc bên trong mũi bị viêm. Các triệu chứng thường gặp khi bị viêm mũi dị ứng: Hắt hơi, sổ mũi, ho, ngứa cổ họng, chảy nước mắt, đau đầu,…. Và có thêm nhiều triệu chứng bất thường khác.

Nguyên nhân bị viêm mũi dị ứng

  • Do sức đề kháng kém: Mỗi người sẽ có sức đề kháng chống lại bệnh khác nhau và nhất là trẻ em và người già là những người có sức đề kháng kém nên mắc bệnh viêm mũi sẽ bị nhiều ở những người này.

  • Thời tiết thay đổi, ô nhiễm, mưa bão… là yếu tố gây bệnh viêm mũi dị ứng.

  • Nấm mốc, côn trùng, các loại mỹ phẩm, bụi nhà, lông của các con vật,…

  • Các thức ăn theo đường tiêu hóa như hải sản, tôm cua.

  • Các loại thuốc trong điều trị y học, gây mê, kháng sinh.

Viêm mũi dị ứng sẽ gây khó chịu, đau đầu, là giảm hiệu suất làm việc. Viêm Mũi Dị Ứng ACRITEL sẽ giúp trị bệnh viêm mũi theo mùa và dị ứng mũi kinh niên giúp bạn làm việc hiệu quả, sẽ không còn khó khăn trong quá trình sinh hoạt. Để tránh bị viêm mũi di ứng bạn nên nhớ: Luôn luôn phải đeo khẩu trang khi ra đường, thường xuyên vệ sinh mũi họng bằng nước muối sinh lý ấm, có chế độ ăn uống phù hơp, tránh các tác nhân gây dị ứng, tăng cường luyện tập thể dục, thể thao.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này