Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

 Acetylcystein 200mg VDP Hộp 20 Gói

20.000đ

Mã: ACETYLX002

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Xuất xứ: Việt Nam

Nhà Sản Xuất:

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

 Acetylcystein 200mg VDP Hộp 20 Gói

Acetylcystein 200mg VDP Thuốc Long Đờm, tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp và mạn.

THÀNH PHẦN

  • Acetylcystein 200mg

  • Tá dược vừa đủ: Lactose, magnesi stearat, tinh bột sắn, aerosil, croscarmellose natri.

CHỈ ĐỊNH

Dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp và mạn.

Acetylcystein 200mg VDP
Acetylcystein 200mg VDP Thuốc Long Đờm Hộp 20 Gói

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày.

  • Trẻ em từ 2 – 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày (trường hợp trẻ không uống được dạng viên nang cứng: dùng dạng bào chế phù hợp, với liều tương đương).

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Tiền sử hen.

  • Quá mẫn với acetylcytein.

  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Thường gặp: buồn nôn, nôn.

  • Ít gặp: buồn ngủ, nhức đầu, ù tai; viêm miệng,  chảy nước mũi nhiều; phát ban, mày đay.

  • Hiếm gặp: co thắt phế quản kèm phản ứng dạng vệ toàn thân; sốt, rét run.

THẬN TRỌNG

  • Bệnh nhân loét dạ dày – tá tràng.

  • Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, nếu dùng acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng; nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol hoặc ipratropium và phải ngừng acetylcystein.

BẢO QUẢN

  • Giữ ở nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C.

SẢN XUẤT

  • Vidipha – Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Hotline: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Một số phương pháp đơn giản trị đờm hiệu quả:

  • Bạn có thể xông hơi tại nhà bằng nước ấm, đây là cách cải thiện tình trạng đặt đờm rất hiệu quả.
  • Cho một ít muối vào nước lọc, dùng dung dịch vừa pha xong để xúc miệng, muối có tính sát khuẩn tốt, có khả năng xoa dịu cổ hồng, giảm và ngăn chặn hình thành đờm nhiều hơn.
  • Một ly nước chanh mật ong ấm rất tốt cho việc tiêu dịch nhày, đờm nhanh chóng.
  • Gừng ngoài ra nguyên liệu tạo nên những món ăn độc đáo, mà nó còn có công dụng đặc trị đờm rất tốt, ngoài ra gừng có khả năng kháng khuẩn rất hiệu quả và điều trị một số bệnh khác.
  • Củ nghệ với tính năng loại bỏ các vi khuẩn gây hại, mà nó còn có công dụng đặc biệt trong việc tiêu đờm và giúp cho các chất nhày được tống ra ngoài dễ dàng.
  • Mật ong rất tốt cho cơ thể với nhiều tính năng vượt trội, bên cạnh đó mật ông còn là phương pháp điều trị đờm rất hữu hiệu.

Bên cạnh các phương pháp trên bạn có thể sử dụng kèm với các loại thuốc tiêu đàm như Acetylcystein 200mg VDP. Phương pháp hiệu quả dành cho người bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp và mạn.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này