Kênh mua sắm chính thức của hệ thống nhà thuốc Phano Pharmacy

Acemol 325mg Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt (Chai 40 Viên)

11.500đ

Mã: ACEMOXX999

Trọng lượng: 300 g

Kích thước: 15 x 15 x 15 cm

Quy cách:

Thành phần: Paracetamol 325mg

Nhà Sản Xuất:

Sản xuất: Việt Nam

Tình trạng: Tạm hết

Thanh toán khi nhận hàng

Miễn phí giao hàng nội thành Tp.HCM từ 300K

Tích điểm đổi quà

Cam kết chính hãng 100%

Giao hàng trong 48 giờ

Dịch vụ chu đáo

Tư vấn miễn phí

Acemol 325mg Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt

Thuốc giảm đau hạ sốt Acemol 325mg chai 40 viên có tác dụng hạ sốt và giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, đau nhức.

THÀNH PHẦN

  • Paracetamol 325mg.

  • Tá dược: Tinh bột sắn, povidon, colloidal silicon dioxyd, cellulose vi tinh thể, magnesi stearat, bột talc vừa đủ 1 viên nén dài.

CHỈ ĐỊNH

Hạ sốt và giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, đau nhức.

Acemol 325mg
Acemol 325mg Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Chai 40 viên

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc, trung bình:

  • Người lớn: Mỗi lần uống 1 – 2 viên, ngày 3 lần hoặc cách 4 giờ.

  • Trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 2 – 3 lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Quá mẫn với paracetamol.

  • Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Chưa có báo cáo.

THẬN TRỌNG

  • Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay.

  • Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol.

  • Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra đối với việc sử dụng những dẫn chất p-aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn.

  • Thận trọng với bệnh nhân thiếu máu từ trước. Suy giảm chức năng gan hoặc thận.

  • Uống nhiều rượu có thể tăng độc tính của paracetamol đối với gan.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

BẢO QUẢN

Ở nhiệt độ không quá 30 độ C, nơi khô ráo, tránh ánh sáng.

SẢN XUẤT

Nadyphar.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Sốt siêu vi là sốt virus, là tình trạng sốt do nhiễm phải các loại virus. 

Bệnh sốt siêu vi có thể lây từ người này qua người khác nên khi bị bệnh không nên tiếp xúc nhiều với người khác, tránh đến những nơi đông người để tránh lây lan.

Các biện pháp phòng ngừa sốt siêu vi:

  • Nên ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng để sức đề kháng được nâng cao.

  • Vệ sinh môi trường xung quanh chỗ ở sạch sẽ, thoáng mát để các tác nhân gây bệnh không thể phát triển được.

  • Giữ gìn vệ sinh cá nhân sạch sẽ.

  • Tất cả mọi người đặc biệt là ở trẻ nhỏ phải được tiêm phòng đầy đủ.

  • Không tiếp xúc với người đang bị mắc bệnh, không đến những nơi đông người.

Khi có các triệu chứng sốt cao không nên chủ quan mà hãy đến gặp bác sĩ ngay để có cách điều trị kịp thời.

Đối với trẻ em trên 12 tuổi khi bị sốt, cảm cúm, đau nhức nên uống thuốc giảm đau hạ sốt Acemol 325mg để hạ sốt, giảm đau hiệu quả.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Xem thêm
THU NHỎ

NỘI DUNG ĐANG CẬP NHẬT

NHẬN XÉT CỦA KHÁCH HÀNG

Bạn cần đăng nhập để thực hiện chức năng này